Hạ thấp chiều cao của nhà xuống?

• Khởi xướng optimism
  • Ngày gửi
O

optimism

Guest
Các tiền bối cho em hỏi một chút ... Em đang vẽ một ngôi nhà 2 tầng mỗi tấng cao 4100mm giờ em muốn cho thấp mỗi tầng xuống còn 3100 để xây thêm một tầng nữa. Vì đang học vẽ nên em chưa biết hết lệnh, nếu vẽ lại thì lâu lắm, các tiền bối chỉ cho em dùng lệnh nào để kéo thấp mỗi tầng xuống một mét mong được hướng dẫn tận tinh . Cảm ơn nhiều

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Các tiền bối cho em hỏi một chút ... Em đang vẽ một ngôi nhà 2 tầng mỗi tấng cao 4100mm giờ em muốn cho thấp mỗi tầng xuống còn 3100 để xây thêm một tầng nữa. Vì đang học vẽ nên em chưa biết hết lệnh, nếu vẽ lại thì lâu lắm, các tiền bối chỉ cho em dùng lệnh nào để kéo thấp mỗi tầng xuống một mét mong được hướng dẫn tận tinh . Cảm ơn nhiều
Bạn dùng lệnh tắt S chọn đối tượng và kéo xuống cho bằng chiều cao dự định là ok ngay! rồi H lại mặt cắt là xong.....

O

optimism

Guest
Mình cảm ơn bạn nhé mình làm được rồi. Mình đang lần mò để học về phần mềm này rất mong được các bạn hướng dẫn tận tình...

thangxd48

Thành viên mới
ok

lenh s (stretch)lệnh kéo dài đối tượng
ente
kéo chuột từ dưới lên kéo qua khu vực cần kéo dãn
f8 cho theo phương ngang h dứng cho tiện.
nhập giá trị

1000
enter
và thế la song rồi đấy

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới