Hỏi cách bỏ các dòng hiện ra bên cạnh văn bản.

buithethoi

Thành viên năng động
Các bác ơi.
Một số văn bản em load trên mạng về bị có những dòng ghi chú bên cạnh như thế này.

Xoá chúng đi như thế nào các bác chỉ em với. Cảm ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
M

minhtuong

Guest
Các bác ơi.
Một số văn bản em load trên mạng về bị có những dòng ghi chú bên cạnh như thế này.

Đây là chức năng hiển thị track changes của word (trong bài của bạn, hiển thị changes ở đây là các chữ đã bị xóa).
Để bỏ tất cả các dòng ghi chú thay đổi này, bạn hoặc là chấp nhận tất cả thay đổi ( chọn Accep All Changes in Document) hoặc từ chối tất cả thay đổi (chọn Reject All Changes in Document) trong menu của word.

G

goldenfish

Guest
Các bác ơi.

Hihi. Mình nói chi tiết hơn một cách nữa nhá. Cách này thực ra nó cũng giống cách của Mod Minhtuong thôi nhưng thao tác sẽ hơi khác chút, bạn làm thế này:
Trước hết cho hiện thanh công cụ Reviewing bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+E hoặc nhấn chuột phải vào một thanh công cụ bất kỳ và tích vào dòng reviewing như hình sau

Sau đó tại ô đầu tiên của thanh Reviewing, bạn chọn "Final" như hình sau

Như vậy thì mấy cái chữ ghi chú khó chịu kia sẽ không hiện nữa mà chỉ hiện bản final edited thôi. x(
Rất đơn giản phải không?:D

buithethoi

Thành viên năng động
Hihi. Mình nói chi tiết hơn một cách nữa nhá. Cách này thực ra nó cũng giống cách của Mod Minhtuong thôi nhưng thao tác sẽ hơi khác chút, bạn làm thế này:
Trước hết cho hiện thanh công cụ Reviewing bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+E hoặc nhấn chuột phải vào một thanh công cụ bất kỳ và tích vào dòng reviewing như hình sau

Sau đó tại ô đầu tiên của thanh Reviewing, bạn chọn "Final" như hình sau

Như vậy thì mấy cái chữ ghi chú khó chịu kia sẽ không hiện nữa mà chỉ hiện bản final edited thôi. x(
Rất đơn giản phải không?:D
Cảm ơn bạn.
Tuy nhiên cách này mình cũng thử rùi, nhưng khi save vào tắt đi, sau khi bật lại file này nó vẫn bị như thế.
Ban thử mà xem.

G

goldenfish

Guest
Cảm ơn bạn.
Tuy nhiên cách này mình cũng thử rùi, nhưng khi save vào tắt đi, sau khi bật lại file này nó vẫn bị như thế.
Ban thử mà xem.
Hi hi. Đúng mà. Tuy nhiên cách đó rất có ích khi bạn muốn biết file đó bị thay đổi như thế nào so với file gốc (nhất là khi bạn dịch đó, sếp bắt dịch xong rồi lại có thay đổi lại bắt dịch lại. Thay vì ngồi dò từng chữ, bạn thay đổi cách hiển thị như vậy là nhanh nhất. :D) Còn cách của Mod Minhtuong sẽ trị tận gốc. Hihi

Còn một cách nhanh gọn nữa là bỏ chọn Markup trong menu View. Hì. Mọi ngả đường đều dẫn đến thành .... công. =D>

Và thực ra khi cho hiện thanh công cụ Reviewing rồi thì bạn có thể nhìn thấy ngay hai cái nút accept all changes với Reject all changes của Mod Minhtuong. Cái nút có dấu tích với dấu gạch chéo ý. :">

thangcola113

Thành viên rất nhiệt tình
Cảm ơn bạn.
Ban thử mà xem.
Mình cũng loay hoay mãi mới tìm ra cách xóa cái này.
Khi bạn ok tất cả và muốn xóa phần chú thích đi, nhìn sang bên trái của track changes -delete -delete all comments