[Hỏi gấp] Quản lí công trường xây dựng

Tùng Bò

Thành viên mới
Em chào các bác, hiện bọn em đang học môn Quản lí công trường xây dựng. Thầy có giao bài tập lớn viết tiểu luận về vấn đề " Quản lí không gian xây dựng công trường trong điều kiện thi công công trình diện tích chật hẹp". Bác nào có tài liệu liên quan hoặc có gợi ý gì cho em thì góp ý em với :). Cảm ơn các bác !!

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Chỉ có thực tiễn thôi, bạn đang đi học, tức 80% là ở thành phố lớn, cứ đi ra ngoài một vài ngày là có tư liệu để viết bài ấy mà. Khi đi nhớ mang theo máy ảnh, bút, giấy, điện thoại hay các công cụ cá nhân khác để thu thập thông tin bạn nha. Bài viết sẽ hay và sinh động hơn nhiều.

Layer

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Trên phương diện kỹ thuật thì theo mình đề tài này liên quan đến môn Tổ chức thi công, đặc biệt là cách chia phân đoạn thi công trên mặt bằng. Bạn có thể tham khảo các giáo trình về Tổ chức thi công của trường Đại học xây dựng.

Tùng Bò

Thành viên mới
Chỉ có thực tiễn thôi, bạn đang đi học, tức 80% là ở thành phố lớn, cứ đi ra ngoài một vài ngày là có tư liệu để viết bài ấy mà. Khi đi nhớ mang theo máy ảnh, bút, giấy, điện thoại hay các công cụ cá nhân khác để thu thập thông tin bạn nha. Bài viết sẽ hay và sinh động hơn nhiều.
Mình đang học ở xây dựng mà, sau một ngày ngồi tìm trên mạng mình cũng nghĩ là phải ra ngoài kiếm chút ảnh. Cảm ơn góp ý của bạn nhé :)

Tùng Bò

Thành viên mới
alo alo, Ai giúp mình với nhỉ :(. Tìm tài liệu và hình ảnh đều khó !

nhamat

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bạn nên ra ngoài tham quan
Lưu ý:
vận chuyển đứng: không thể lắp cầu tháp thì phải lắp cẩu leo tầng, vận thăng kết hớp cẩu, tời...
Vận chuyển ngang
Bãi gia công và trung chuyển ván khuôn, sắt khi chuyển lên tầng trên làm...
Bãi chữa vật liệu rời: cát, đá, gạch xây ....phải mất diện tích rất lớn chứa trước khi chuyển lên, không thể giải phóng nhanh được, vật liệu không rời thì vận chuyển thủ công đưa vào sàn bên trong được:
Dàn giáo thi công hoàn thiện và Bao che an toàn xung quanh công trình
Lối vào coogn trình, phải treo dàn giáo lên để làm lối vào
.....

Quiet Quasimodo

Thành viên rất nhiệt tình
Anh Tùng xẻo có hỏi ở trên mà giỏi, lập được công thức tính chỉ số mật độ không gian xây dựng, thông qua mối quan hệ giữa thể tích không gian xây dựng, không gian khả dụng, không gian dư, khả năng vận hành lưu thông công trường, chỉ số bố trí mặt bằng và một loạt các chỉ số khác nữa. Thế mới ngàu. Mấy anh giảng viên mới choáng.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới