Công việc QLDA gồm những gì? các bước thủ tục, trình tự như thế nào ?

MP12

Thành viên mới
Chào các bác, e muốn hỏi công việc quản lý dự án gồm những gì? các bước thủ tục, trình tự...như thế nào. bác nào cò from thống kê các công việc QLDA theo từng bước cho e xin với. thanks

bacns

Thành viên mới
Quản lý dự án là tác động quản lý của chủ thể quản lý thông qua quá trình lập kế hoạch, điều phối thời gian, nguồn lực và giám sát quá trình phát triển của dự án nhằm đảm bảo cho dự án hoàn thành đúng thời hạn, trong phạm vi ngân sách được duyệt và đạt được các yêu cầu đã định về kỹ thuật và chất lượng sản phẩm, dịch vụ, bằng những phương pháp và điều kiện tốt nhất cho phép.
Nói cách khác, QLDA là hoạt động quản trị quá trình hình thành, triển khai và kết thúc dự án, trong một môi trường hoạt động nhất định, với không gian và thời gian xác định.
Dưới tác động của nhà quản trị, quản lý dự án được tiến hành theo ba giai đoạn là chủ yếu. Đó là việc lập kế hoạch, điều phối thực hiện mà nội dung chủ yếu là quản lý tiến độ thời gian, chi phí và thực hiện giám sát các công việc dự án nhằm đạt được những mục tiêu xác định

cauduongxmen

Thành viên nhiều triển vọng
Chào các bác, e muốn hỏi công việc quản lý dự án gồm những gì? các bước thủ tục, trình tự...như thế nào. bác nào cò from thống kê các công việc QLDA theo từng bước cho e xin với. thanks
Bạn làm trong BQLDA, vậy bạn được xếp giao về chuyên môn gì? thủ quỷ, kế toán, kỹ thuật... đề tư vấn cho bạn rõ hơn nhé