Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Hỏi về chi phí thiết kế

hoangthuphuong8685

Thành viên nhiều triển vọng
Bài viết
13
Điểm thành tích
1
Lĩnh vực
Công ty tư vấn
Em chào các anh chị! các anh chi ơi cho em hỏi với, hiện tại em đang làm một công trình mà tổng mức đầu tư của nó khoảng 19 tỷ ah ( chu đầu tư chỉ cho như thế)
Trong đó chi phí xây lắp + thiết bị của em là : 12.808.234.466 tỷ ah!( chưa có VAT)
Theo nghị định 12 /NĐ- CP 2009 chủ chính phủ ở điều 13 thi quy định công trình của em là phải lập dự án đầu tư xây dưng
Theo quyêt đinh 957/BXD- 2009 thì hướng dẫn cách tính ở bảng số 2 định mức chi phí lập dự án đầu tư là > 15 tỷ la căn cứ vào giá trị xây lắp+ thiết bị chưa có VAT
Em đang không biết làm thế nào? mong các anh chị giup em với ! em chua biết nên xếp công trình của em la dự án hay lạp báo cáo kinh tế kỹ thuật ah!
 

doan_minh_anh

Thành viên rất năng động
Bài viết
105
Điểm thành tích
18
Lĩnh vực
, Công ty tư vấn, , Cơ quan quản lý nhà nước
Tại nghị định 12 quy định rõ như sau:
Điều 6. Lập Dự án đầu tư xây dựng công trình (Báo cáo nghiên cứu khả thi)
1. Khi đầu tư xây dựng công trình, chủ đầu tư phải tổ chức lập dự án đầu tư và trình người quyết định đầu tư thẩm định, phê duyệt, trừ những trường hợp sau đây:
a) Công trình chỉ yêu cầu lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình quy định tại khoản 1 Điều 13 Nghị định này;
b) Các công trình xây dựng là nhà ở riêng lẻ của dân quy định tại khoản 5 Điều 35 của Luật Xây dựng.

Điều 13. Báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình
1. Khi đầu tư xây dựng các công trình sau đây, chủ đầu tư không phải lập dự án đầu tư xây dựng công trình mà chỉ lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình để trình người quyết định đầu tư phê duyệt:
a) Công trình xây dựng cho mục đích tôn giáo;
b) Các công trình xây dựng mới, cải tạo, sửa chữa, nâng cấp có tổng mức đầu tư dưới 15 tỷ đồng (không bao gồm tiền sử dụng đất), phù hợp với quy hoạch phát triển kinh tế - xã hội, quy hoạch ngành, quy hoạch xây dựng; trừ trường hợp người quyết định đầu tư thấy cần thiết và yêu cầu phải lập dự án đầu tư xây dựng công trình.
Như vậy, với công trình của bạn nếu có tổng mức đầu tư thì phải lập dự án. Bạn áp dụng theo nghị định 12 về quản lý dự án đầu tư xây dựng chứ không áp dụng theo QĐ 957 như bạn nói!
 

vietthai

Thành viên mới
Bài viết
1
Điểm thành tích
1

Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Hãy kích để tới bài giới thiệu Khóa học Đọc bản vẽ và đo bóc khối lượng
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD
Khóa học Kỹ sư Quantity Surveyor (Kỹ sư QS GXD) tại Hồ Chí Minh khai giảng
  • 552
  • 4
Thời gian là thứ quý giá nhất trong cuộc đời, có đặc điểm: chỉ trôi 1 chiều, hữu hạn và rất nghiệt ngã. Mỗi phút giây trôi qua chúng ta không cách gì lấy lại được, tiền tỷ cũng ko mua lại được. Ở lớp Kỹ sư QS chúng tôi chia sẻ với bạn thứ quý...
Top Bottom