Hỏi về giá cả làm hồ sơ?

ducquangchay

Thành viên mới
Mình đang nhận làm hồ sơ hoàn công và hồ sơ quyết toán cho 1 công trình thủy lợi, chi phí xây dựng khoảng 4 tỷ, nhưng mình cũng không biết nên lấy của nhà thầu bao nhiêu cả. Đắt quá thì mất uy tín, rẻ quá thì thiệt. Các bạn cho mình hỏi tầm bao nhiêu tiền để làm công việc này? Mình cảm ơn.

mrnghi

Thành viên nhiều triển vọng
bạn tham khảo hệ số theo QĐ 957 rồi thoả thuận giá cho hợp lý

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Chúng ta nôm na gọi là làm giá " chợ đen" nghĩa là làm không theo hệ số gì cả. Tùy theo gói thầu phức tạp hay không mà làm thôi bạn. Một hồ sơ thông thường cứ 0,3-0,5% Gxd mà phang thôi. Còn nếu phức tạp ( điều chỉnh, thanh toán, hồ sơ lung tung) thì phải tính thêm!

ducquangchay

Thành viên mới
Hj, mình cảm ơn các bạn. Cái này mình nghĩ chẳng có quy định trong thông tư hay luật j đâu nhỉ? mình lên hỏi các bạn xem thế nào. Có ai từng làm thì cho mình thảo luận thêm tý nữa đi,

nguyenvietcuong

Thành viên năng động
Mình nghĩ ý kiến của hotmen là hợp lý đấy. thường thì Gxd 1 tỷ thì lấy khoảng 3-5tr. Của bạn 4 tỷ thì khoảng 20tr.

nguyenvietcuong

Thành viên năng động
Mình nghĩ ý kiến của hotmen là hợp lý đấy. thường thì Gxd 1 tỷ thì lấy khoảng 3-5tr. Của bạn 4 tỷ thì khoảng 20tr.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới