Hàm đọc số ra chữ, hàm tách câu chữ, hàm số thứ tự trong Excel (Sáng chế của Cuteott)

cuteott

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Khi công việc của bạn không thể thiếu đi Excel. Thì những hàm, câu lệnh rất có ích giúp công việc của chúng ta nhanh hơn, đỡ sai sót hơn và thuận tiện hơn rất nhiều.

Dưới đây là những hàm mình đã học hỏi, sáng chế và theo mình nó đơn giản vào hiệu quả hơn hẵn những hàm, lệnh khác.

Các bạn Download xuống rồi copy câu lệnh rồi dán ở ô A1 nha (Lệnh đọc số thành chữ). Dùng vô tư nhưng nhớ là đừng xóa bất kỳ cái gì trong đó nha.

Những hàm tách câu chữ, hàm đếm số thứ tự thì chỉn sửa lại ô và hàng trong hàm đó thôi là ok.

Chúc các bạn sức khỏe, thành công hơn nữa trong công việc.

File đính kèm

• Ham doc so ra chu, ham so thu tu, ham tach chu trong cau.xls
    38,5 KB · Đọc: 1.228

cuteott

Khi công việc của bạn không thể thiếu đi Excel. Thì những hàm, câu lệnh rất có ích giúp công việc của chúng ta nhanh hơn, đỡ sai sót hơn và thuận tiện hơn rất nhiều.

Dưới đây là những hàm mình đã học hỏi, sáng chế và theo mình nó đơn giản vào hiệu quả hơn hẵn những hàm, lệnh khác.

Các bạn Download xuống rồi copy câu lệnh rồi dán ở ô A1 nha (Lệnh đọc số thành chữ). Dùng vô tư nhưng nhớ là đừng xóa bất kỳ cái gì trong đó nha.

Những hàm tách câu chữ, hàm đếm số thứ tự thì chỉn sửa lại ô và hàng trong hàm đó thôi là ok.

Chúc các bạn sức khỏe, thành công hơn nữa trong công việc.

Không biết bạn nào đã dùng hàm đọc chữ thành số của mình mà gặp trường hợp này chưa. Khi dãy số mà lớn hơn 10 nghìn tỷ thì nó không đọc được nữa. Ít khi mà dùng đọc đến giá trị này nên mình không gặp.

Anh chị em nào có kinh nghiệm thì giúp mình cái vụi này với.

Chân thành cảm ơn diễn đàn.

N

nhcuong.kttktc

Guest
Ối, cái nào độ vài tỷ thì em dùng của bác, còn nếu lớn hơn 10 nghìn tỷ, em email thuê bác Gate làm hẳn cho 1 cái

cuteott

Ối, cái nào độ vài tỷ thì em dùng của bác, còn nếu lớn hơn 10 nghìn tỷ, em email thuê bác Gate làm hẳn cho 1 cái

Mình hỏi thật chứ không hỏi đùa đâu. Hiện nay vẫn có nhiều dự án có tổng mức đầu tư trên 10 nghìn tỷ mà.

Nguyendangtax

Thành viên mới
A. Cuteott ơi tôi sử dụng thử thấy rất hay. nhưng mà tôi muốn lấy chữ "không trăm lẻ" ví dụ như 1.002.000 đọc là "một triệu không trăm lẻ hai nghìn đồng" chứ không phải "một triệu hai nghìn đồng" nhờ a giúp đỡ dùm. xin cảm ơn!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
A. Cuteott ơi tôi sử dụng thử thấy rất hay. nhưng mà tôi muốn lấy chữ "không trăm lẻ" ví dụ như 1.002.000 đọc là "một triệu không trăm lẻ hai nghìn đồng" chứ không phải "một triệu hai nghìn đồng" nhờ a giúp đỡ dùm. xin cảm ơn!

MÌnh có tải ứng dụng đọc chữ này ở trên diền đàn này hay trên mạng (cũng không nhớ rõ nữa); Bạn tải về và sử dụng nhé, nó đáp ứng theo đúng yêu cầu bạn nêu ở trên đó

File đính kèm

• Doi so ra chu.rar
    25,3 KB · Đọc: 314

sonvnc.hn

Thành viên rất triển vọng
em chỉ mong Cty ký được hợp đồng nghìn tỷ, lúc đó em xin tự nguyện ngồi đổi số ra chữ bằng tay cũng vui lắm, hì!

Nimda37

Thành viên mới
^ Bạn trên nói đúng ý mình quá, chủ thớt viết hộ tớ cái file chấm công được không, tớ muốn biến dấu x thành số 1, để khi chấm tổng lại thì sum cho nhanh, mình gà exel nên các bạn đừng cười. :(

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới