Hệ số bù giá ca máy tại TP Hồ Chí Minh

hunglac0590

Thành viên có triển vọng
Em chào cả nhà ạ. Em tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian. Trước tới giờ em chỉ xem các văn bản liên quan đến Tp Hà Nội. Nhưng hiện nay e đang phải làm 1 dự toán về khoan Khoan khảo sát ở TP Hồ Chí Minh. Em muốn tham khảo văn bản quy định về hệ số bù ca máy mới nhất của TP Hồ Chí Minh. Các anh chị có thể cung cấp giúp em được không ạ. Em xin cảm ơn ạ

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Em chào cả nhà ạ. Em tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian. Trước tới giờ em chỉ xem các văn bản liên quan đến Tp Hà Nội. Nhưng hiện nay e đang phải làm 1 dự toán về khoan Khoan khảo sát ở TP Hồ Chí Minh. Em muốn tham khảo văn bản quy định về hệ số bù ca máy mới nhất của TP Hồ Chí Minh. Các anh chị có thể cung cấp giúp em được không ạ. Em xin cảm ơn ạ

Bạn thử tham khảo 2 văn bản này xem sao:
1. Văn bản số 5511/SXD-KTXD v/v điều chỉnh chi phí nhân công để lập và quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình theo mức lương tối thiểu vùng theo quy định tại Nghị định số 103/2012/NĐ-CP và Nghị định số 182/2013/NĐ-CP của Chính phủ (liên quan điều chỉnh tiền lương trong giá ca máy)

2. Văn bản số 2112/SXD-KTXD công bố điều chỉnh thực hiện đơn giá xây dựng cơ bản (phần xây dựng và phần lắp đặt khu vực thành phố Hồ Chí Minh) cho phù hợp hệ thống định mức xây dựng cơ bản hiện hành (liên quan sử dụng bộ đơn giá tp HCM thì mới dùng hệ số bù như bạn hỏi, nếu dùng đơn giá công trình rồi thì còn dùng hệ số làm gì).

3. Nếu 2 bản trên chưa giải quyết quyết được vấn đề, em phải xem lại các video và lý thuyết về giá ca máy ở đây và đọc thêm Thông tư số 04/2010/TT-BXD và Thông tư số 06//2010/TT-BXD, căn cứ vào bảng giá ca máy của tp HCM, giá nhiên liệu năng lượng, giá ca máy mà em sử dụng để lập dự toán mà bù trừ, điều chỉnh.