Hệ số điều chỉnh nhân công ngành điện

nghialac

Thành viên năng động
Website
www.xaydungtsc.com
Mình mới chuyển từ kỹ thuật sang làm kinh tế nên chưa hiểu lắm. Mong mọi người chỉ giáo dùm
Hiện nay mình đang lập dự toán di chuyển, xây dựng mới đường dây tải điện và đang gặp khúc mắc ở chi phí nhân công.
Chi phí nhân công: NC =NCx 0,95 x 2,554.
Theo mình biết hệ số 2,554 là hệ số điều chỉnh theo VB 1243-BCT-NL.
Còn hệ số 0,95 mình chưa hiểu là gì.
Rất mong được giúp đỡ.

T

trankhoaqt12

Guest
0.95 là xây lắp về đường dây tải điện. Còn nếu xây lắp trạm biến áp thì ko cần x 0.95.

thangnt_ttd1

Thành viên năng động
Mình mới chuyển từ kỹ thuật sang làm kinh tế nên chưa hiểu lắm. Mong mọi người chỉ giáo dùm
Hiện nay mình đang lập dự toán di chuyển, xây dựng mới đường dây tải điện và đang gặp khúc mắc ở chi phí nhân công.
Rất mong được giúp đỡ.

Bạn không nói rõ, nhưng tôi đoán là dự toán bạn nói được xây dựng theo đơn giá XDCB xây lắp đường dây tải điện 285/QĐ-NLDK ngày 23/02/2004 của Bộ Công nghiệp (kiểm tra lại thuyết minh nhé).
Hệ số 2,554 là hệ số điều chỉnh đơn giá theo mức lương TT 290.000đ về mức 540.000đ theo quy định mà bạn nói.
Hệ số 0,95 là hệ số điều chỉnh giảm so với đơn giá đối với xây lắp công trình đường dây có cấp điện áp <110kV.

minhtuancnsd

Thành viên có triển vọng
Chào các bạn, may quá tôi vừa đọc được bài các bạn giải thích hệ số nhân công trong dự toán ngành điện. Tôi cũng như bạn nghialac vừa vào nghề, xếp lại giao cho dự toán mà không thể giải thích tiếp được, mong các bạn giúp cho nhe.
Hệ số nhân công: NC=ĐGNCx(1+0,2/3,709)x0,95x2,554
Mong các bạn giải thích giúp tớ hệ số (1+0,2/3,709) là cái gì với.
Đồng thời cho tớ hỏi luôn, nếu phần xây dựng nhà trạm (phần kiến trúc) thì lấy theo đơn giá nào ? và bảng tổng hợp dự toán như thế nào ? bạn nào có mẫu phần này upload hộ tớ với.
Rất cần, cám ơn nhiều.

N

nguyenngoctam

Guest
Mình đang cần đơn giá nhân công lắp đặt tại Đà Nẵng cáp 3x95+1x50mm2 và 3x16+1x10mm2. Có bạn nào biết giúp đỡ mình với. Xin cảm ơn nhiều.

nghialac

Thành viên năng động
Website
www.xaydungtsc.com
Chào các bạn, may quá tôi vừa đọc được bài các bạn giải thích hệ số nhân công trong dự toán ngành điện. Tôi cũng như bạn nghialac vừa vào nghề, xếp lại giao cho dự toán mà không thể giải thích tiếp được, mong các bạn giúp cho nhe.
Đồng thời cho tớ hỏi luôn, nếu phần xây dựng nhà trạm (phần kiến trúc) thì lấy theo đơn giá nào ? và bảng tổng hợp dự toán như thế nào ? bạn nào có mẫu phần này upload hộ tớ với.
Rất cần, cám ơn nhiều.

Chào bạn minhtuancnsd Hệ số 0,2 là hs bù phụ cấp so với lương tối thiểu (thường là phụ cấp khu vực và lưu động) với trường hợp của bạn có lẽ là phụ cấp lưu động (XL đường dây pc lưu động 40% trừ đi 20% đã có trong đơn giá 285 còn 20%) , hệ số 3,709 là hệ số biểu thị quan hệ giữa chi phí nhân công trong đơn giá so với lương tối thiểu của nhân công nhóm III

Last edited by a moderator:

Trần Xuân Tuyển

Thành viên có triển vọng
Bạn sử dụng định mức 6060/QĐ-BCT ngày 14 tháng 11 năm 2008 "chương III trang 42 - LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CÁP DẪN ĐIỆN"

T

thy

Guest
Có ai biết hệ số điều chỉnh giảm 0.95 ở trên trích từ văn bản nào không, mình tìm mà ko ra.Không thể giải trình với thẩm tra mà không biết nó lấy ở đâu ra cả.Mọi người giúpm ình với, mình cần gấp lắm.

nghialac

Thành viên năng động
Website
www.xaydungtsc.com
Có ai biết hệ số điều chỉnh giảm 0.95 ở trên trích từ văn bản nào không, mình tìm mà ko ra.Không thể giải trình với thẩm tra mà không biết nó lấy ở đâu ra cả.Mọi người giúpm ình với, mình cần gấp lắm.
Bạn lấy ở phần thuyết minh đơn giá 285 "4.3-Đối với công tác xây lắp công trình có cấp điện áp <110kV thì chi phí nhân công trong đơn giá được nhân hệ số 0.95 "

sonauit

Thành viên mới
Có bác nào biết điều chỉnh đơn giá NC theo mức lương mới 2009 800.000vnd cho chuyên ngành điện không?
ĂN CHƠI LÀ VIỆC CỦA TAO
CÔNG VIỆC NẶNG NHỌC TAO GIAO CHO MÀ
Y

vinanguyen

Thành viên mới
NC =NCx 0,95 x 2,554.
Theo mình biết hệ số 2,554 là hệ số điều chỉnh theo VB 1243-BCT-NL
Hệ số 0,95 theo đơn giá 285của Bộ Công nghiệp

Hangnguyenthithu

Thành viên mới
E xin hỏi có bác nào có phụ lục công văn số 1243/BTC-NL của bộ Công thương, và thuyết minh đơn giá 285 theo quyết định 285/QĐ-NLDK ngày 23/02/2004 không ạ? e đang cần gấp quá, gửi hộ e với e tìm cả ngày mà ko thấy được, e xin cảm ơn các bác nhiu nhiu nha!
có gì các bác update lên diễn đàn or gửi vào hòm mail của e là : Hangcpa@gmail.com cũng được ạ, e xin chân thành cảm ơn nha!

thangnt_ttd1

Thành viên năng động
E xin hỏi có bác nào có phụ lục công văn số 1243/BTC-NL của bộ Công thương, và thuyết minh đơn giá 285 theo quyết định 285/QĐ-NLDK ngày 23/02/2004 không ạ? e đang cần gấp quá, gửi hộ e với e tìm cả ngày mà ko thấy được, e xin cảm ơn các bác nhiu nhiu nha!
có gì các bác update lên diễn đàn or gửi vào hòm mail của e là : Hangcpa@gmail.com cũng được ạ, e xin chân thành cảm ơn nha!
Gửi bạn:
- Thuyết minh đơn giá 285 theo quyết định 285/QĐ-NLDK ngày 23/02/2004
- Văn bản số 1243/BTC-NL của bộ Công thương (cả phụ lục). Tuy nhiên văn bản này áp dụng cho năm 2008 (thông tư 03)
Vì thế gửi luôn cho các bạn văn bản 4041/BCT-NL của Bộ Công thương điều chỉnh dự toán theo thông tư 05/2009-TT-BXD

File đính kèm

• Thuyet_minh_DG285.pdf
    163,9 KB · Đọc: 1.666
  • 4041_BCT-NL_2009.pdf
    569,6 KB · Đọc: 1.811

Menis

Thành viên mới
Đơn giá nhân công (ĐGNC) lấy ntn?

Đơn giá nhân công trong công thức :
NC=ĐGNCx(1+0,2/3,709)x0,95x2,554
được lấy như thế nào hả bạn?
Rất cần, cám ơn nhiều.

M

munmun

Guest
Xin chào các bạn, cho mình hỏi các hệ số điều chỉnh theo công thức này lấy ở quyết định nào vậy? nhân công trong phần thí nghiệm và lắp đặt
NCLĐ = NCđg x (1+(0+0)/2,638) x 3,091
NCTN = NCđg x (1+(0+0)/2,796) x 1,857
Mong được sự giúp đỡ của các bạn. Cảm ơn nhiều nha

lamhungphu

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn lấy ở phần thuyết minh đơn giá 285 "4.3-Đối với công tác xây lắp công trình có cấp điện áp <110kV thì chi phí nhân công trong đơn giá được nhân hệ số 0.95 "
* Bạn à!
Theo tôi nghiên cứu thì hệ số 0.95 là hệ số nhân công xây lắp đường dây tải điện.

lamhungphu

Thành viên nhiều triển vọng
Rất mong được giúp đỡ.
Chòa bạn:
Hệ số 0.95 là hệ số nhân công của công tác xây lắp đường dây tải điện. ok!

locvh.kt

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Hi, Các bạn lập dự toán nên hiểu bản chất mọi vấn đề chứ đừng dựa vào phần mềm . Các hệ số đều lấy từ thông tư nghị định ra cả mà. Thông tư hướng dẫn thay đổi thì phần mềm Update chia cho định mức cũ thôi. Hiện nay đang dùng QD 6061 của Bộ công Thương hoặc đơn giá 7060. Tiện đây gửi các bạn tham khảo. Hic. Bạn nào cần mình gửi cho Mình ko post lên đc vì bị giới hạn dữ liệu.

chuongvudx

Thành viên mới
Đơn giá cho nhân công cho công tác tháo dỡ , di dời đường dây, TBA

Xin cho hỏi có cách tính đơn giá nào cho công tác di dời, tháo dở đường , dây và trạm biến áp không.
Theo bên công thương, thẩm định hồ sơ thì nhân công tháo dở và lắp lại thì nhân 2,
theo bên điện lực thì tính khác.
Cách tính chính xác để áp dụng cho công tác thẩm địng , thẩm tra

locvh.kt

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Xin cho hỏi có cách tính đơn giá nào cho công tác di dời, tháo dở đường , dây và trạm biến áp không.
Theo bên công thương, thẩm định hồ sơ thì nhân công tháo dở và lắp lại thì nhân 2,
theo bên điện lực thì tính khác.
Cách tính chính xác để áp dụng cho công tác thẩm địng , thẩm tra
Bạn dùng ĐM 366 Sữa chữa lưới điện. Định mức này bạn có rùi chứ?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới