Hệ số điều chỉnh nhân công ngành điện

B

binhnlec

Guest
Hi, Các bạn lập dự toán nên hiểu bản chất mọi vấn đề chứ đừng dựa vào phần mềm . Các hệ số đều lấy từ thông tư nghị định ra cả mà. Thông tư hướng dẫn thay đổi thì phần mềm Update chia cho định mức cũ thôi. Hiện nay đang dùng QD 6061 của Bộ công Thương hoặc đơn giá 7060. Tiện đây gửi các bạn tham khảo. Hic. Bạn nào cần mình gửi cho Mình ko post lên đc vì bị giới hạn dữ liệu.

Cảm ơn bạn.
Gởi giúp mình với (binh.pht@namluc.com)

ngoinhatrencat30_10

Thành viên có triển vọng
Chào các Bác!E có một vấn đề muốn hỏi các Bác .Bác nào biết xin chỉ giúp E với nhé.E cảm ơn các Bác nhiều .trả là Bên E đang làm công trình ở Thanh Hoá mà cái hệ số điều chỉnh dự toán nó là như thế này các Bác ah!
Kvl =1.06*1.015*1.055
Mấy cái hệ số này thì các Bác giải thích giúp E với nhé.E ko hiểu nổi ah!E mới vào nghề các Bác giúp E týnhé.nếu có cái quy định mới nào các Bác gửi giúp E qua địa chỉ :doquyen_0510@ymail.com
Mong nhận được sự giúp đỡ,Xin cảm ơn các Bác!

Last edited by a moderator:

ngoinhatrencat30_10

Thành viên có triển vọng
Chào các Bác!E có một vấn đề muốn hỏi các Bác .Bác nào biết xin chỉ giúp E với nhé.E cảm ơn các Bác nhiều .trả là Bên E đang làm công trình ở Thanh Hoá mà cái hệ số điều chỉnh dự toán nó là như thế này các Bác ah!
Kvl =1.06*1.015*1.055
Mấy cái hệ số này thì các Bác giải thích giúp E với nhé.E ko hiểu nổi ah!E mới vào nghề các Bác giúp E týnhé.nếu có cái quy định mới nào các Bác gửi giúp E qua địa chỉ :doquyen_0510@ymail.com

minhtuoi

Thành viên mới
xin QĐ 6061 Bộ Công thương

Mình đang làm dự toán về di dời đường đây tải điện 110KV mà không biết làm thế nào. Mình ở Hải Phòng. Bạn làm ơn cho mình xin bộ định mức, đơn giá để làm với. Địa chỉ mail của mình là minhtuoi.82@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều

thangnt_ttd1

Thành viên năng động
Kvl =1.06*1.015*1.055

Đây chắc là đơn giá xây dựng tổng hợp bạn ạ:
Chi phí trực tiếp (T) gồm có vật liệu (VL), nhân công (NC) máy thi công (MTC) và trực tiếp phí khác, trong đó (TT) =1,5%(VL + NC + MTC)
T = (VL + NC + MTC) + TT
Chi phí chung công trình xây dựng C = 5,5% T
Thu nhập chịu thuế tính trước TL = 6% (T + C)
Do đó đơn giá xây dựng trước thuế là:
G = T + C + TL
hay G = (VL + NC + MTC) x 1,015 x 1,055 x 1,06

Bui Huong Giang

Thành viên mới
1.015 x 1.055x 1.06 là chi phí trực tiếp, chi phí chung, thu nhập chịu thuế tính trước dùng để tính đơn giá tổng hợp cho công trình công nghiệp.
Mình thường làm như thế khi tính khái toán, tính đơn giá tổng hợp cho một công tác. À, bạn nào có công trình điện cần tính dự toán thì mình có một ekip chuyên nghiệp. "Nhanh, chất lượng, uy tín" là phương châm của mình.

phamthiquy

Thành viên mới
cảm ơn bạn nhiều

Cảm ơn bạn.
Gởi giúp mình với (binh.pht@namluc.com)
xin gởi giúp mình qua địa chỉ: nắng mai85_2007@yahoo.com.vn:x
mình đang làm dự toán điện chiếu sáng ở khu dân cư nam sông cần thơ mà mình không biết hệ só nhân công và máy thi công
nếu bạn biết thì chỉ dùm mình nha!
cảm ơn bạn nhiều

vinhx5

Thành viên mới
Định giá nhân công

Mình muốn làm dự toán, nhưng trước đây mình chưa làm bao giờ. mình gửi kèm file này mong rừng dúp mình nhé. Ở cột E và cột I người ta lấy 0,9 và ở cột I đơn giá như thế họ căn cứ vào đâu?
http://www.cadviet.com/upfiles/2/bm_sungwoo_thuanthanh_020510.rar

thangnt_ttd1

Thành viên năng động

Bui Huong Giang

Thành viên mới

thangnt_ttd1

Thành viên năng động
Mình muốn làm dự toán, nhưng trước đây mình chưa làm bao giờ. mình gửi kèm file này mong rừng dúp mình nhé. Ở cột E và cột I người ta lấy 0,9 và ở cột I đơn giá như thế họ căn cứ vào đâu?
http://www.cadviet.com/upfiles/2/bm_sungwoo_thuanthanh_020510.rar
Do không có thuyết minh nên rất khó trả lời, bạn phải xem kỹ thuyết minh mới được. Tôi đoán là hơi có sự nhầm lẫn:
- Cột E hệ số 0,9 là hệ số để chiết giảm thuế VAT khỏi đơn giá vật liệu và nhân công đưa vào bảng tính, tôi cho là có nhầm lẫn, phải dùng cách /1,1 thì mới đúng.
VD: Đơn giá cáp 1 ruột 70mm² là 456.000, VAT 10% thì đơn giá chưa thuế phải là 456.000/1,1 = 414.545 mới đúng
chứ không phải là 456.000 x 0,9 = 410.400
- Nếu đúng là cột E như thế thì các cột F, I là đơn giá đã bao gồm thuế VAT 10% được lấy từ đơn giá thị trường hay đơn giá nhân công đã bao gồm VAT 10%.

chenfangying

Thành viên mới
Hệ số nhân công và máy thi công điều chỉnh theo mức lương 980Kđ vùng 1

Chào cả nhà,
mọi người cho em hỏi với, hiện tại ngành điện đã có văn bản nào hướng dẫn v/v điều chỉnh hệ số nhân công và máy thi công theo nghị định về tiền lương mới nhất NĐ97/2009/NĐ-CP chưa?
Nếu có thì share cho e với nha, TKS cả nhà :)

locvh.kt

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Theo mình thì cứ dựa vào TT05/ 2009 thôi.
Trích:
1.1.1. Điều chỉnh chi phí nhân công
Chi phí nhân công trong dự toán chi phí xây dựng lập theo đơn giá xây dựng địa phương được nhân với hệ số điều chỉnh (KĐCNC) phù hợp với chế độ mức lương tối thiểu vùng.
Hệ số điều chỉnh (KĐCNC) xác định bằng mức lương tối thiểu vùng theo quy định mới chia cho mức lương tối thiểu đã tính trong đơn giá.

P

phoebus

Guest
F1

Chào bạn locvh.kt, mình đang cần tài liệu này, bạn gởi giúp mình qua đia chỉ phoebus3456@gmail.com, thanks trước nha!

B

bqldadtxd2009

Guest
Tôi vần phụ lục vủa văn bản 1243/BCT-NL

Tôi đang rất cần phụ lục của văn bản 1243/BCT-NL, ai có cho tôi xin. cảm ơn rất nhiều.:x

thiennx

Thành viên nhiều triển vọng
Hiện nay Bộ công thương đã ra đơn giá xây dựng đường dây và TBA ban hành kèm theo công văn số 7606/BCT-NL nên các bạn áp dụng theo bộ đơn giá này trong chuyên ngành xây lắp điện là tiện nhất. Đơn giá này xây dựng trên nền lương tối thiểu 650.000đ. Và hiện nay lương tối thiểu đã thay đổi nên EVN, Tổng công ty điện lực miền bắc đã có các văn bản hướng dẫn điều chỉnh nhân công, MTC theo lương tối thiểu mới. Các văn bản hướng dẫn bao gồm : 2335/EVN-DT; 2486/EVN-DT; 1993/EVN NPC-QLXD mà trên diễn đàn đều đã có, các bạn tải về và áp dụng

thiennx

Thành viên nhiều triển vọng
Và một lưu ý đối với các bạn làm trong ngành điện, thông tư 04-2010-TT-BXD đã có hiệu lực thi hành và quy định trực tiếp phí khác là 2%(VL+NC+MTC) chứ ko phải là 1,5% như trước nữa; đối với các công trình viễn thông thì vẫn có 2 mức 2% và 1,5% tướng ứng với các công trình trong và ngoài đô thị.

minhduc.ksxd

Thành viên mới
Thế về phần nhân công và ca máy trong ngành điện theo TT 04-2010 thì có gi thay đổi không anh nhỉ????
:confused:

dodungktxd

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Thế về phần nhân công và ca máy trong ngành điện theo TT 04-2010 thì có gi thay đổi không anh nhỉ????
:confused:
Bạn nói cụ thể hơn về câu hỏi được không. Không biết bạn muốn hỏi về vấn đề gì.

inventor55

Thành viên rất triển vọng
Văn bản thay thế 3203/evn hanoi-b08

các bác cho em hỏi hiện tại đã có văn bản nào thay thế cho văn bản 3203/EVN HANOI-B08 về điều chỉnh hệ số nhân công, máy thi công trong đơn giá ngành điện 1462 chưa?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới