hỏi chi phí thiết kế cho công trình thiết kế 1 bước

phamhuangtvt2

Thành viên rất triển vọng
Chào các Anh Chị diễn đàn. Cho em hỏi khi công trình thiết kế 1 bước thì chi phí tư vấn thiết kế xác định như thế nào

vanhaixd

Thành viên nhiều triển vọng
Công trình bạn thiết kế 1 bước là thiết kế bản vẽ thi công, và thiết kế này sẽ đi kèm theo báo cáo kinh tế - kỹ thuật nên không tách riêng chi phí thiết kế ra nhé. Để tính chi phí này bạn lấy tỷ lệ % theo QĐ 957 với chi phí lập báo cáo KT-KT hoặc lập dự toán chi tiết theo phương pháp Man - month.

phamhuangtvt2

Thành viên rất triển vọng
Công trình bạn thiết kế 1 bước là thiết kế bản vẽ thi công, và thiết kế này sẽ đi kèm theo báo cáo kinh tế - kỹ thuật nên không tách riêng chi phí thiết kế ra nhé. Để tính chi phí này bạn lấy tỷ lệ % theo QĐ 957 với chi phí lập báo cáo KT-KT hoặc lập dự toán chi tiết theo phương pháp Man - month.

cảm ơn anh đã góp ý. Nhưng em vẫn thắc mắc là : BCKTKT thì gồm 2 phần : thuyết minh và bản vẽ thi công. Nhưng bên em chỉ lập mình bản vẽ không lập thuyết minh như vậy lấy 3,6% theo QD957 có hợp lý không.

vanhaixd

Bên bạn chỉ lập BVTC còn bên nào lập thuyết minh BC KTKT vậy? vì báo cáo KTKT là gồm cả bản vẽ và thuyết minh nên nếu bạn chỉ làm 1 phần thì chỉ được hưởng % trong 3,6% thôi. Mức % của phần việc thiết kế thì phải thỏa thuận giữa 2 bên.

phiyen88

cho e hoi chút xíu a
truong hop nha thầu thỏa thuan lien danh thi khi lay hoa don thi công.. e nen lay của 2 ong nha thầu hay 1 ong nhà thầu chính ạ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới