(Hỏi) Hoàn công kênh mương nội đồng

cloverh2

Thành viên có triển vọng
Bên cty em chuyên làm kênh mương nội đồng, mỗi ngày bên em đổ khoảng 2 khoang tầm 5m3 bê tông, em muốn hỏi về việc nghiệm thu ván khuôn, cốt thép thì bắt buộc phải nghiệm thu hằng ngày hay khoảng bao nhiêu met mới nghiệm thu. Nếu nghiệm thu biên bản theo ngày thì hồ sơ sẽ rất dày và lỉnh kỉnh. Cho em hỏi thêm thông tư nào nói về vấn đề nghiệm thu ván khuôn cốt thép luôn ạ

Anhvu1604

Thành viên mới
tùy theo vùng mà bạn làm. Nên tham khảo ý kiến của tư vấn giám sát ỏ nơi bạn làm thì người ta sẽ hướng dẫn thôi. Với lại làm hồ sơ hoàn công bên lĩnh vực kênh mương nội đồng thì còn tùy vào hồ sơ thanh toán, phải chỉnh ngày sao cho hợp lý với biên bản nghiệm thu khối lượng

cloverh2

Thành viên có triển vọng
ý em là em muốn nắm rõ quy định chính xác về vấn đề trên, chứ giám sát mỗi ông 1 kiểu. Làm rồi lai sửa theo ý các ông mất thời gian

manhcsic

Thành viên năng động
ý em là em muốn nắm rõ quy định chính xác về vấn đề trên, chứ giám sát mỗi ông 1 kiểu. Làm rồi lai sửa theo ý các ông mất thời gian
Nó là nghiệm thu công việc. Công việc cần nghiệm thu khi chuyển sang công việc khác. Nếu một ngày bạn đổ 5 m3 bê tông hay 0.0005 m3 bt bạn phải nghiệm thu các công việc như cot pha, thép...
vậy nhé