Hỏi về dấu bản vẽ hoàn công

noob2006

Thành viên mới
mình đang làm hồ sơ hoàn công , chủ đàu tư có yêu cầu thêm vào cột chủ đầu tư trong khung tên bản vẽ hoàn công, mình lỡ làm con dấu mà không có tên công ty ở dòng đầu tiên như mẫu quy định tại Thông tư 27/2009/TT-BXD, và thứ tự cột là ( Nhà thầu thi công, người lập, tư vấn giám sát, chủ đầu tư) thứ tự như vậy có sai không? xin các anh em chỉ giúp mình

File đính kèm

• HOAN CONG.doc
    27 KB · Đọc: 169

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Bạn làm vậy là không sai pháp luật nhưng sai về yêu cầu của Chủ đầu tư. Hiện nay thực hiện quản lý chất lượng theo nghị định 15 của Chính phủ. TT27/2009 hướng dẫn nghị định 209 đã hết hiêu lực. Hiện nay, không có hướng dẫn về mẫu biên bản cũng như dấu hoàn công mà nghị định 15 tăng thêm quyền tự lựa chọn và quyết định cho chủ đầu tư. Vì vậy, yêu cầu của chủ đầu tư bạn cũng phải đáp ứng đủ.

vanphuong1268

Thành viên có triển vọng
mình đang làm hồ sơ hoàn công , chủ đàu tư có yêu cầu thêm vào cột chủ đầu tư trong khung tên bản vẽ hoàn công, mình lỡ làm con dấu mà không có tên công ty ở dòng đầu tiên như mẫu quy định tại Thông tư 27/2009/TT-BXD, và thứ tự cột là ( Nhà thầu thi công, người lập, tư vấn giám sát, chủ đầu tư) thứ tự như vậy có sai không? xin các anh em chỉ giúp mình
Cái này bạn xem mẫu theo Phụ lục 2 Thông tư số 10/2013/TT-BXD
ngày 25 tháng 7 năm 2013 của Bộ Xây dựng

phamkhoabao

Học mà vui !
1. Mẫu dấu bản vẽ hoàn công Bạn làm sai quy định. Trên mẫu dấu bản vẽ hoàn công, Chủ đầu tư không ký xác nhận mà Người giám sát thi công xây dựng công trình của Chủ đầu tư ký xác nhận (Chủ đầu tư đã yêu cầu sai).
2. Bạn làm y chang mẫu dấu tại Phụ lục 2 BẢN VẼ HOÀN CÔNG (Ban hành kèm theo Thông tư số 10/2013/TT-BXD ngày 25 tháng 7 năm 2013 của Bộ Xây dựng).

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới