HỎI VỀ GIÁ TIỀN SỬ DỤNG ĐẤT

Hanhle1123

Thành viên mới
Em chào các anh chị, em là sinh viên đang làm đồ án tốt nghiệp 1 dự án khu đô thị mới tại xã Song Phương Hoài Đức Hà Nội do Chủ đầu tư là Tư nhân. Khu đất có diện tích 95511,7 m2, bao gồm bietj thự, chung cư cao cấp, trung tâm thương mại. Với diện tích đất như vậy thì có thể tính tiền sử dụng đất phải nộp cho Nhà Nước là bao nhiêu ạ, để ghi trong Tổng mức đầu tư. Và tiền thuê đất hằng năm phải trả như thế nào ạ? Giá trị khu đất em tính được là 1700 tỷ đồng (theo giá đất tại Song Phương trong bảng giá đất HN x Diện tích đât)
Em xin cảm ơn

Đinh Quang Đại

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Em chào các anh chị, em là sinh viên đang làm đồ án tốt nghiệp 1 dự án khu đô thị mới tại xã Song Phương Hoài Đức Hà Nội do Chủ đầu tư là Tư nhân. Khu đất có diện tích 95511,7 m2, bao gồm bietj thự, chung cư cao cấp, trung tâm thương mại. Với diện tích đất như vậy thì có thể tính tiền sử dụng đất phải nộp cho Nhà Nước là bao nhiêu ạ, để ghi trong Tổng mức đầu tư. Và tiền thuê đất hằng năm phải trả như thế nào ạ? Giá trị khu đất em tính được là 1700 tỷ đồng (theo giá đất tại Song Phương trong bảng giá đất HN x Diện tích đât)
Em xin cảm ơn

Tiền sử dụng đất nếu < 30 tỷ thì áp dụng đơn giá đất do tỉnh ban hành để tính ra: Sau khi nhân với các hệ số điều chỉnh vị trí, mặt tiền...
Nếu lớn hơn 30 tỷ thì giá đất theo chứng thư thẩm định giá đất: Thông thường khi chưa có hồ sơ thẩm định, tạm tính đất ở bằng giá đất theo bảng giá đât + thêm 30-40 %; giá đất thuê trả tiền 1 lần khoảng 70% giá đất ở.

bảng giá đất HN x Diện tích đât : diện tích đất này là diện tích đất thương phẩm; không phải toàn bộ khu đất nhé; Khoảng 40% theo bảng cơ cấu sử dụng đất.
Bạn tham khảo nhé

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới