Hình thức bi ty

nguyenthang

Thành viên có triển vọng
Các bạn oi cho minh hỏi hình thức bi ty là gì vậy? bi ty la viet tat cua tu nao trong tieng anh vay xin cam on.nguyenthang8183@gmail.com

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Các bạn oi cho minh hỏi hình thức bi ty là gì vậy? bi ty la viet tat cua tu nao trong tieng anh vay xin cam on.nguyenthang8183@gmail.com
Tôi chưa nghe thấy từ "bi ty" bao giờ. Nhưng hình thức BT thì là cụm từ khá phổ thông trong xây dựng.

Hợp đồng xây dựng - chuyển giao (sau đây gọi tắt là hợp đồng BT - "Built-Transfer") là hình thức đầu tư được ký giữa cơ quan nhà nước có thẩm quyền và nhà đầu tư để xây dựng công trình kết cấu hạ tầng; sau khi xây dựng xong, nhà đầu tư chuyển giao công trình đó cho Nhà nước Việt Nam; Chính phủ tạo điều kiện cho nhà đầu tư thực hiện dự án khác để thu hồi vốn đầu tư và lợi nhuận hoặc thanh toán cho nhà đầu tư theo thoả thuận trong hợp đồng BT.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Hình thức bi ty như bạn hỏi thì tôi cũng nghe thấy lần đầu, tra google cũng không thấy có thông tin.
Có chăng là hình thức hợp đồng BT (xây dựng - chuyển giao), viết tắt tiếng anh của Building Transfer
@ a Trình: building hay built vậy hả (built là động từ không đứng 1 mình được)

Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
@ a Trình: building hay built vậy hả (built là động từ không đứng 1 mình được)
Xin lỗi anh em, vội quá, xin đính chính: Building - Transfer.

nguyenthang

Thành viên có triển vọng
cam ơn bạn rất nhiều, do mình hiểu sai,đúng là hình thức BT mới đúng,với góp ý của bạn mình đã hiểu rõ hơn về hình thức này,nhờ bạn mà mình hiểu rõ thêm,mong sự giúp đỡ của bạn lần sau nếu như mình không hiểu gì còn bạn hiểu xin giúp,một lần nữa xin cảm ơn bạn nhiều

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới