Hoàn công nền đường xử lý

cuongnhan

Thành viên có triển vọng
Em có một tình huống thế này muốn tham khảo ý kiến mọi người:
Đơn vị em đang thi công 1 đoạn nền đường thì gặp đất yếu phải xử lý đào thay đất, đã lập biên bản XLHT, bọn em cũng đã thi công hoàn thiện phần đó theo biên bản xử lý. Nhưng từ lúc kí biên bản đến lúc được phê duyệt dự toán và thiết kế bổ sung cũng hơn 10 tháng.
Bây h em làm hồ sơ hoàn công đoạn nền đó thì không biết sẽ nghiệm thu vào thời điểm sau khi có hồ sơ thiết kế bổ sung hay là nghiệm thu sau khi thi công xong( thực tế) ạ?

quynhxd88

Thành viên rất triển vọng
Hoàn công công trình

Em có một tình huống thế này muốn tham khảo ý kiến mọi người:
Đơn vị em đang thi công 1 đoạn nền đường thì gặp đất yếu phải xử lý đào thay đất, đã lập biên bản XLHT, bọn em cũng đã thi công hoàn thiện phần đó theo biên bản xử lý. Nhưng từ lúc kí biên bản đến lúc được phê duyệt dự toán và thiết kế bổ sung cũng hơn 10 tháng.
Bây h em làm hồ sơ hoàn công đoạn nền đó thì không biết sẽ nghiệm thu vào thời điểm sau khi có hồ sơ thiết kế bổ sung hay là nghiệm thu sau khi thi công xong( thực tế) ạ?
Mình xin trả lời bạn như sau:
Phương án thi công thay đôi trên nguyên tắc phải chờ hồ sơ được duyệt thì mới được thi công, bạn lại thi công trước là sai quy định. Nếu TH lên phê duyệt họ lại thay đổi trong khi bạn đã thi công xong rồi thì sao ?? Khả năng công ty to sếp quen biết rộng làm là làm ngay
Cò vấn đề hồ sơ bạn phải theo đúng quy định của nhà nước nhé
Chúc bạn thành công

thanguong

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Ví dụ nếu như cho phép bạn làm nghiệm thu khối lượng này vào thời điểm mà bạn nói là chưa có HSTK bổ sung thì còn cần gì HSTK bổ sung nữa (tức là nó giống như chỉ phát sinh 1 vài khối lượng thông thường mà ko cần phải thay đổi HSTK ý). Vấn đề ở đây là KL này đã làm thay đổi HSTK khiến CĐT phải phê duyệt cái TK bổ sung kia, đó mới là cơ sở để bạn thi công chứ, thôi thì cứ cho là ta biết trước là PA thiết kế bổ sung sẽ như thế đi chăng nữa thì trên hs vẫn cần phải làm sau thời điểm phê duyệt

cuongnhan

Thành viên có triển vọng
Mình xin trả lời bạn như sau:
Phương án thi công thay đôi trên nguyên tắc phải chờ hồ sơ được duyệt thì mới được thi công, bạn lại thi công trước là sai quy định. Nếu TH lên phê duyệt họ lại thay đổi trong khi bạn đã thi công xong rồi thì sao ?? Khả năng công ty to sếp quen biết rộng làm là làm ngay
Cò vấn đề hồ sơ bạn phải theo đúng quy định của nhà nước nhé
Chúc bạn thành công

Dạ, khả năng đúng như anh nói:d ( Biết trước nên bọn em mới thi công cho kịp tiến độ ạ), Em cảm ơn nhé!!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới