Học Lập giá thầu, đấu thầu, sử dụng phần mềm Dự thầu GXD online từ xa

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Ngày 15/9/2014, Cty Giá Xây Dựng triển khai khóa học online cơ bản cho 20 bạn, học qua mạng, học từ xa:
KHÓA HỌC LẬP GIÁ THẦU, ĐẤU THẦU, SỬ DỤNG PHẦN MỀM DỰ THẦU GXD ONLINE
HỌC QUA MẠNG - HỌC TỪ XA

- Khóa học sẽ diễn ra trong khoảng 2 tháng
- Mỗi tuần khoảng 2-3 bài tập được up lên và các bạn tải về làm. Trong đề bài cũng có các câu hỏi về Luật Đấu thầu, Nghị định, khái niệm, định nghĩa, yêu cầu viết luận để hiểu rõ về công tác đấu thầu...
- Các bạn làm bằng phần mềm Dự thầu GXD tải trên diễn đàn ở đây
- Mô tả cách làm vào file Word (rèn luôn kỹ năng Word để sau làm biện pháp thi công)
- Tìm kiếm, sử dụng mọi tư liệu, video, hướng dẫn trên diễn đàn, Internet để làm bài
- Bài làm của các bạn gồm: File Dự thầu GXD dạng .xlsm hoặc .xls + file Word và các file minh họa khác (nếu cần)
- Làm xong bài, các bạn nén vào bằng Winraz và đặt mật khẩu (Password) rồi up lên dưới đề bài.
Đặt mật khẩu để các học viên phải tự làm, không copy bài của bạn (được quyền hỏi, thảo luận, chỉ nhau thoải mái, nhưng không xem bài làm của nhau). Mật khẩu nhắn cho giáo viên để mở file.
- Trao đổi, thảo luận ngay trên diễn đàn giaxaydung.vn hoặc trên group Facebook Dự thầu GXD của chúng ta
Mọi thắc mắc đều có thể post lên để hỏi các bạn, giảng viên hoặc các anh/chị đồng nghiệp. Tôi và các giảng viên trợ giảng của Cty Giá Xây Dựng sẽ dành thời gian chấm bài và giải đáp mọi thắc mắc của các bạn.
- Học thầy không tầy học bạn. Các bạn cũng phải nỗ lực nghiên cứu và chia sẻ với các học viên khác.

Kết thúc khóa học các bạn có thể làm 1 bài thi, bạn nào đạt kết quả tốt sẽ nhận chứng nhận hoàn thành khóa học từ xa của Công ty Giá Xây Dựng.

Các bạn mở màn bằng bài tập 1 đính kèm bài này. Làm trong 2 ngày, hạn nộp bài 17/9/2014.

Lưu ý: Bạn phải rèn kỹ năng đọc bằng cách đọc mọi chỉ dẫn, nỗ lực tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi. Các hướng dẫn này sẽ liên tục được chỉnh sửa, cập nhật. Mỗi khi cập nhật sẽ thông báo cho các bạn trong lớp biết.

Hiện tại lớp học đã đủ 20 bạn, các bạn chú ý cập nhật tin khai giảng khóa sau.

File đính kèm

• Gxd.vn-Hoc-thuc-hanh-DuthauGXD-online-bai-1.doc
    64,5 KB · Đọc: 550

hienmv

Thành viên mới
bài 1 mai văn hiển

Kính gửi thầy Nguyễn Thế Anh. Em đã làm xong và xin nộp bài tập số 1.Em sẽ cố gắng hoàn thành các bài tập và khóa học.

File đính kèm

• Bài 1.rar
    1,4 MB · Đọc: 449
Last edited by a moderator:

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Gửi thầy nguyễn thế anh bài số 1 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bại Mai Văn Hiển đã nộp bài rồi nhé cả lớp. Rất tốc độ. Nhiệt liệt khen ngợi tốc độ của bạn Hiển, phòng đấu thầu là nồi cơm của cả công ty, làm thầu mà bạn cứ làm nhanh thế này là thắng thầu liên tục, nồi cơm công ty lúc nào cũng đầy ụ đấy.

Khi huấn luyện các tôi uốn nắn các vấn đề để chuyên nghiệp luôn: Bạn Hiển "mắc bệnh" BÍ TỪ. Bài nộp trên diễn đàn bạn không biết cách viết sao cho đủ 50 hay 60 ký tự gì đó, phải thay bằng các ký tự /.

Đi làm thực tế bạn phải viết thuyết minh biện pháp thi công, chắp bút công văn đi lại... không tập luôn thì làm sao? Làm tốt rồi, còn phải diễn đạt tốt nữa, nói cho mọi người hiểu cái đầu của mình là điều khó. Phải tập cho ngôn ngữ phải dồi dào, phong phú, muốn viết ngắn viết ít mà không được vì văn chương cứ tuôn trào lai láng ấy... Sau làm sếp còn sửa công văn, giấy tờ, báo cáo cho nhân viên nữa.

Tôi ví dụ: Kính gửi thầy Nguyễn Thế Anh, em đã làm xong và xin được nộp bài làm số 1, em thấy thích cách học này, các bài tập kiểu này, em sẽ cố gắng theo đuổi đến hết khóa, sẽ học thật tốt... bla bla... thiếu gì cái để viết nhỉ?
Bạn Hiển vào sửa lại đi nhé, các bạn trong lớp chú ý đọc kỹ các ý kiến của huấn luyện viên để làm cho chuyên nghiệp nhé.

zzcrazyzz

Thành viên rất triển vọng
Bt1

Gửi thầy Nguyễn Thế Anh,mong nhận được góp ý của tất cả mọi người.

File đính kèm

• BT1.rar
    587,2 KB · Đọc: 294

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn viokute nộp bài chẳng đọc kỹ bài hướng dẫn gì cả. Sau làm thầu trượt hết vì không đọc kỹ hồ sơ mời thầu. Bài đã hướng dẫn là nén lại và đặt password để tránh học viên khác copy, xem bài nhau. Nếu chưa biết cách, đề nghị bạn search Google cách nén file với Winraz đặt mật khẩu.

Trong bài nộp, các bạn cũng nên ghi họ tên, nick trên diễn đàn, nick trên Facebook để tiện nhận xét, chấm điểm. Tôi xóa bỏ bài của bạn, bạn nén file nộp lại nhé.

Các bạn lưu ý: Ai cũng bận rộn, những gì đã có hướng dẫn rồi cần đọc kỹ rồi tuân thủ, ta dành thời gian trao đổi những vấn đề khác. :(

caunguyen9xpro

Thành viên mới
Thưa thầy em xin nộp bài ah!

Đây là bài tập đầu tiên của khóa học em cảm thấy rất hứng thú khi đọc xong đề là bắt tay làm luôn! mong là sẽ còn nhiều bài tập hay hơn nữa! em cảm ơn thầy!

File đính kèm

• bài tập 1.rar
    639,6 KB · Đọc: 231

viokute

Gửi lại bài làm BT 01

Em cảm ơn những chỉ dẫn của Thầy. Em đã đọc lại và chỉnh sửa rồi.
Mới bước đầu đã té, không sao vẫn tiếp tục bước. :)

File đính kèm

• BAI 1 ONLINE.rar
    1,4 MB · Đọc: 245

phusuonggio

Thành viên năng động
em nộp bài tập mong thầy và các bạn xem qua và góp ý để bài tập sau được hoàn thiện hơn

File đính kèm

• CONGTHANH.rar
    952,4 KB · Đọc: 234

thu_utc

Dạ, em cảm ơn thầy đã chia sẻ những kinh nghiệm quý báu. Tiện đây e cũng muốn thầy chia sẻ một số kinh nghiệm trong công tác đấu thầu ạ: Về cách chọn mã hiệu công tác cho chuẩn và chính xác.(vì em mới ra trường nên nhiều công tác rất khó chọn mã.)

trinhtuong

Thành viên mới
Thưa thầy em nộp bài số 1 ạ. Khóa học này rất phù hợp với người đi làm như em, có gì sai sót xin thầy cứ chỉ bảo thẳng thắn. Em cam kết sẽ tham gia khóa học đến cùng ạ

File đính kèm

• Du thau online.rar
    1,5 MB · Đọc: 196

tvp utc

Thành viên mới
Bài tập lớp Dự thầu online

Gửi thày và các anh chị trợ giảng bài em làm. Tuy chưa phải là xong sớm nhất nhưng cũng vượt tiến độ 1/2 thời gian :p Vì mới làm quen và tiếp xúc với lĩnh vực dự thầu nên không tránh khỏi sai sót, rất mong nhận được sự góp ý của thày, các anh chị trợ giảng và mọi người trong diễn đàn. Em xin cảm ơn! :)

File đính kèm

• Du Thau.rar
    1,7 MB · Đọc: 194

vandinhduc

Thành viên mới
Bài 1 khóa học online 2

Kính gửi thầy Nguyễn Thế Anh, em đã làm xong bài mong thầy kiểm tra và đặt vấn đề , để chúng e còn rút kinh nghiệm.
Cảm ơn thầy.

File đính kèm

• Khóa 2 Học Dự Thầu GXD.rar
    18,3 MB · Đọc: 270

anhquyen123456

Thành viên mới
bài 1 của lơp K2 dự thầu online

Kính gủi thầy Nguyễn Thế Anh. Sau một thời gian nghiên cứu và tìm tòi phần mêm của công ty và những kiến thức cơ bản trong lĩnh vực đấu thầu, em đã áp dụng vào để giả quyết bài tập đầu tiên của lớp K2 khóa Dự thầu online. Do kiến thức còn hạn chế trong lĩnh vực này nên không thể tránh những sai sót cơ bản nhất. Vậy kính mong thầy và các bạn đọc đóng gọp để em càng ngày hoàn thiện các kỹ năng cần thiết hơn. Chúc thầy, các bạn mạnh khỏe làm việc hiệu quả và cho ra những công trình có chất lương. Mong thầy khi nhân được thì like bài của em để biết bài mình đã được nhận.

File đính kèm

• chém chuối.rar
    1.014,3 KB · Đọc: 208

trieuxdcd

Thành viên mới
Kính gửi thầy Nguyễn Thế Anh, sau khi đc thầy cho tham gia vào lớp học Dự Thầu online khóa 2 này e thấy khóa học như thế này rất bổ ích cho những người ở xa như em vì không có điều kiện học trực tiếp được, khóa học mang lại rất nhiều kiến thức hay mà những ng mới ra trường như em có thể học hỏi và nâng cao chuyên môn của mình, e hi vọng khóa học này và có nhiều khóa học sau nữa để nhiều ng đc tham gia và giúp cho ngành xây dựng ngày càng phát triển. Cám ơn thầy ạ!

File đính kèm

• Bai Gui Thay.rar
    487,6 KB · Đọc: 173

quyenxd113

Thành viên mới
KÍnh gửi thầy Thế Anh. em đã làm xong bài thực hành 1, do lần đầu làm không tránh được những sai xót nên em mong chờ những đóng góp của thầy. em xin chân thành cám ơn thầy!!
em sẽ cố gắng hoàn thành tốt các bài tập của khóa học.

(em không up đc trực tiếp lên diễn đàn nên em up qua drive google ạ)
https://docs.google.com/file/d/0B_KXAGWjBFzhcFFUVkp5Y2FSNjA/edit

Last edited by a moderator:

dongktxd

Thành viên mới
Bài tấp số 1 lớp học online

Em gửi thầy bài tập số 1. Thầy xem giúp em với ạ. Em cảm ơn thầy

File đính kèm

• Bài tập số 1.rar
    1,3 MB · Đọc: 225

hvkdra

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cam on thay, gio em moi biet cai nay, mong thay chi bao them. Cai nay rat hay

thangqt

Thành viên mới
Chào thầy!
Khi nào thì có khóa mới đấy thầy ơi? em muốn tham gia quá. tks thầy nhiều

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới