Học liên thông đại học..??

Hoatulipden

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Nguyetxd : Lớp 04LT01 ĐHXD? Làm gì có lớp đó đâu bạn ơi.

Em đang học lớp 04LT01 ĐHXD, đang chuẩn bị nhận ĐA tốt nghiệp. Hjjj, ai nói với bác là không có lớp đó :D

cho em hỏi trên bằng liên thông của trường đại học xây dựng có ghi chữ liên thông không ạ? ai biết trả lời giùm em với em đang cần gấp.thanks các bác

Xin thưa là có hai chữ "Liên thông" nho nhỏ bên cạnh chữ "Chính quy" to to hơn chút đấy ạ.

Để học thì học ĐHXD tất nhiên là tốt nhất rùi. Tình hình là học phí kỳ này mới tăng, 128.000đ/chỉ. Kỳ học ngày, có kỳ lại học tối. Nếu định học ở đây, tốt nhất là kiếm 1 công việc trong văn phòng, ngồi đó ổn ổn vài tháng rùi xin làm nửa ngày mà học. Đầu vào thi 2 môn: Sức bền vật liệu và Kỹ thuật thi công.

Chỉ đơn giản là kiếm có cái bằng cho nó bằng chị bằng em thì học trường ĐH Lương Thế Vinh. Học khoảng 2,5-3 năm, chỉ học vào tối thứ 6 ,cả sáng và chiều thứ 7, chủ nhật, học liên tục không có hè. Thế là các bác thoải mái thời gian kiếm tiền mà học nhé. Khi thi hết môn cứ gọi là thích, có hôm 4-5 môn liền trong một ngày. Lượt đi rớt nhìu lắm, nhưng lượt về thì dễ hơn. Các bác cứ tưởng tượng nó tương tự như tại chức ấy.

Đại học Kiến trúc nghe nói chỉ có khoá đầu bằng liên thông thôi. Các khoá sau chuyên sang hệ tại chức hết rùi.

Trường Học viện Kỹ thuật Quân sự thì hơn trường Lương Thế Vinh được chút. Học các buổi tối, trừ chủ nhật. Các thầy trường này giảng nhiệt tình hơn, cứ phải đúng 21h mới được về. Ôi chao là mệt. Liên thông và Văn bằng 2 học chung luôn.

Last edited by a moderator:

bommin_98

Thành viên nhiều triển vọng
Xỉn hỏi học liên thông ĐH có được miễn, giảm học phí theo Chế độ chính sách không?

Mình chuẩn bị thi liên thông ĐH GTVT cở sở II không biết khi học trường đó mình có được hưởng chế độ như ngày học cao đẳng hay không?

natccs

Thành viên mới
Hỏi về liên thông trái ngành có được không?

Hỏi về liên thông trái ngành có được không?
mình đã tốt nghiệp cao đẳng chuuyên ngành cơ điện thuộc khoa cơ khí,"cach nay da 6 nam" và sau đó lai đi làm công việc kinh doanh ,hiện nay vì nhu cầu cũa công việc mình muốn học liên thông bên ngành tài chính, kế toán, vậy có thể liên thông trường nào được không? vì cách đây mấy năm mình có đọc một trang quảng cáo trên báo tuổi trẻ,có trường thương mại hay kinh tế gì gì đó.. ở ngoài HÀ NỘI có tuyển ngành QTKD , VÀ KINH TẾ, YÊU CẦU KHÔNG NHẤT THIẾT PHẢI TỐT NGHIỆP CAO ĐẲNG CÁC NGÀNH KINH TẾ, ..NẾU TỐT NGHIỆP CAO ĐẲNG CÁC NGÀNH KY THUẬT THÌ PHẢI HỌC BỔ SUNG 8 MÔN ,ngày đó cũng không có điều kiện nên không lưu tâm lắm, bây giờ có điều kiện và nhu cầu cần học thì không biết học ở đâu và trường nào nhận đào tạo hình thức như thế này ...? nếu ai đã từng học liên thông, hoặc biết trường nào nhận đào tạo theo hình thức này thì xin mách bảo mình với nhé, vì nếu bây giờ mà học lai từ đầu như học tại chức 4-5 năm thì lâu quá, còn học liên thông chuyên ngành cơ khí thì mình không thích nữa,vì hiện nay công việc mình làm đã chuyển hướng và không liên quan gi đến cơ khí, nếu học để có bằng đại học thì cũng chẳng ứng dụng gì.....
NẾU AI BIẾT XIN MÁCH NHỎ MÌNH XIU NHÉ,THANKS TRƯỚC NHE!!!!!!!
nick yahoo: NATCCS@YAHOO.COM
NICK GAMIL :ANHTHUNGUYEN3110@GMAIL.COM

Nguyetxd

Thành viên nhiều triển vọng
Liên thông ĐHXD

Nguyetxd : Lớp 04LT01 ĐHXD? Làm gì có lớp đó đâu bạn ơi.

Em đang học lớp 04LT01 ĐHXD, đang chuẩn bị nhận ĐA tốt nghiệp. Hjjj, ai nói với bác là không có lớp đó :D

Thế thì lạ nhỉ? Lớp liên thông LT01 tại trường ĐHXD đã ra trường được gần 2 năm rồi e ơi. Mà LT01 chỉ có một lớp thôi. Chắc là các thầy có chút điều chỉnh.:)

m0ngc0emkeben

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Các bác ơi, cho em hỏi chút.

Em học chuyên ngành QTKD, bây giờ em muốn học Văn bằng 2 của trường ĐH XD thì phải làm thế nào, trường ĐH XD có cho học văn bằng 2 không ạ. Phải chuẩn bị những hồ sơ gì, có phải thi không (nếu có thì thi những môn gì ạ) :">.

Chân trọng cảm ơn./.

hiepga1005

Thành viên mới
Cả nhà ơi . Mình vừa tốt nghiệp trường CD XDCT Đô Thị ngành cấp thoát nước . Mình học ở HN , bằng TB khá . Vậy giờ mình muốn liên thông lên DH thì được lt ở trường nào ? Ai bít chỉ mình với ...

manhtruong232

Thành viên mới
Xin chào tât cả mọi người.

Mình có một câu hỏi mà tự mình tìm lời giải đáp lâu nay mà không có kết quả.
Mình đã tôt nghiệp ngành xây dựng công trình thủy trường cao đẳng công nghệ - Đại học Đà Nẵng năm 2008. Hiện mình đang sống và làm việc ở Biên Hòa, nay mình muốn liên thông lên đại học ngành xây dựng dân dụng và công nghiệp mà không biết trong này có trường nào không? Mình cũng đã hỏi, tìm hiểu mà chưa có được, nếu bạn nào biết về thông tin này xin trả lời giùm mình nhé.
Xin chân thành cảm ơn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới