Hỏi: Các anh giúp em chọn phương án cho bể nước ngầm 6.5x14, cao 5m

dinhmenhloithe

Thành viên rất triển vọng
Hiện tại em đang thiết kế 1 bể nước PCCC cho khu dân cư. Bể nước được đặt dưới nền đường giao thông 200mm(nên có xe và phương tiện chữa cháy chạy trên mặt bể ).
Em có bản vẽ cad và phương án do em chọn. các anh xem giúp em có được không nếu không xin chỉ có em phương án tối ưu. em có file sap kèm theo (nhưng chưa gán tải xe chạy bên trên). Chân thành cảm ơn các anh giúp em.

File đính kèm

• KET CAU BE NUOC+BTH.rar
    319,7 KB · Đọc: 148
  • SAPBE NUOC LON28112013.rar
    65,4 KB · Đọc: 113

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Bể nước PCCC đặt dưới nền đường giao thông không biết có vi phạm quy định về an toàn PCCC ko bạn? Mình học luật giao thông thì việc dừng, đỗ, di chuyển xe (ô tô) trên nắp mương là hành vi bị cấm (chắc nắp bể cũng thế), ko biết trong PCCC thì có bị cấm ko?

dinhmenhloithe

Thành viên rất triển vọng
Bể nước PCCC đặt dưới nền đường giao thông không biết có vi phạm quy định về an toàn PCCC ko bạn? Mình học luật giao thông thì việc dừng, đỗ, di chuyển xe (ô tô) trên nắp mương là hành vi bị cấm (chắc nắp bể cũng thế), ko biết trong PCCC thì có bị cấm ko?
Theo em được biết thì PCCC không có quy định nào về việc Bể Nước Ngầm không được đặt dưới nền đường anh à. E cũng có hỏi đồng nghiệp nhưng cũng không ai rõ. Nếu anh biết có quy định nào như thế xin chi dẫn giúp em. Thanks anh

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Mình chỉ tò mò chút thôi. Về cơ bản phương án nào có thể cho phép tính toán kết cấu ổn định, bền vững cho công trình thì đều được chấp thuận về mặt kỹ thuật. còn nói tối ưu thì phải xem bạn cần tối ưu trên phương diện nào?: kỹ thuật, tiền, tiện dụng,??? Từ đó định hướng mà làm thôi. Mình ko là chuyên gia trong lĩnh vực này, nhân thấy bạn hỏi mà chưa ai trả lời nên mạn đàm vài câu, đỡ cho bạn nhàm chán về một diễn đàn rất hay và hữu ích. Vậy thôi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới