Hỏi đáp về chi phí xây dựng nhà tạm

dukelun

Thành viên mới
Các tiền bối cho em hỏi :
em đang gặp một trường hợp là chi phí xây dựng nhà tạm tại hiện trường để ở và điều hành thi công = 0,35% chi phí xây dựng nhà chính ( đây là công trình xây nhà chung cư cao tầng trong thành phố )
Em không hiểu lắm về cách tính này
các tiền bối ai biết thông tư hay nghị định gì quy định về việc này như thế nào thì cho e biết hoặc giải đáp giúp em với ạ !!
em chân thành cảm ơn!!

G nhà tạm = 0,35% G nhà chính

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Các tiền bối cho em hỏi :
em đang gặp một trường hợp là chi phí xây dựng nhà tạm tại hiện trường để ở và điều hành thi công = 0,35% chi phí xây dựng nhà chính ( đây là công trình xây nhà chung cư cao tầng trong thành phố )
Em không hiểu lắm về cách tính này
các tiền bối ai biết thông tư hay nghị định gì quy định về việc này như thế nào thì cho e biết hoặc giải đáp giúp em với ạ !!
em chân thành cảm ơn!!

G nhà tạm = 0,35% G nhà chính
Chi phí xây dựng nhà tạm hiện trường để ở và điều hành thi công theo TT 04 hướng dấn là: Chi phí nhà tạm để ở và điều hành thi công = 1% (hay 2%) của (chi phí trực tiếp + chi phí chung + Thu nhập chịu thuế tính trước). Bạn đọc và tham khảo TT04/2010 nhé.

luuguht

Thành viên nhiều triển vọng
Một số công trình CĐT căn cứ thực tế để lập và phê duyệt chi phí nhà tạm (Phí này có thể =0%), 0,35% này hỏi CĐT hay TVTK

mitom

Thành viên rất triển vọng
Một số công trình CĐT căn cứ thực tế để lập và phê duyệt chi phí nhà tạm (Phí này có thể =0%), 0,35% này hỏi CĐT hay TVTK
Trong 1 số trường hợp chi phí nhà tạm để ở và điều hành thi công còn phải lập dự toán riêng nếu nó quá lớn. Ở đây tôi lấy ví dụ, làm cái cầu khủng hết khoảng 1000 tỷ chẳng hạn => nhà tạm 1 % x 1000 tỷ thì cũng đống tiền rồi. Cái này theo tôi, bao nhiêu % hay phải lập dự toán riêng do bất thường sẽ do CDT quyết định.