Hỏi về BB nghiệm thu

pk_19681

Thành viên mới
Bên đơn vị xây dựng gửi cho em BB TỔNG NGHIỆM THU KỸ THUẬT CÔNG TRÌNH của hệ thống xử lý nước thải
Các anh chị trong diễn đàn cho em hỏi mục đích của BB nghiệm thu này để làm gì và có theo mẫu của quy định nào không?
Em cám ơn các anh chị

thanhbanquanlytravinh

Thành viên nhiệt tình
Các văn bản hiện hành không quy định về mẫu biên bản nghiệm thu, Theo quy định tại NĐ15CP thì các BB nghiệm thu được quy định kèm theo hợp đồng xây dựng. Đối với hạng mục xử lý nước thải thì thường gồm các BBNT: BBNT thiết bị (khi chuyển về công trường), BBNT lắp đặt (đúng yêu cầu hồ sơ thiết kế), BBNT khi có tải (đã xử lý nước thải, đã định kiểm định về chất lượng nước thải đạt yêu cầu), còn BB tổng nghiệm thu kỹ thuật như bạn nêu chỉ là chế biến khi thiết bị đã được lắp đặt đạt yêu cầu kỹ thuật.

pk_19681

Thành viên mới
Cám ơn bạn đã giải đáp giúp. Như vậy là BB này chỉ nhằm mục đích nghiệm thu sau khi đã lắp đặt các thiết bị thôi phải ko bạn? còn về chất lượng nước thải với các sự cố trong quá trình vận hành mà đơn vị chưa khắc phục được thì không xét trong BB này phải ko bạn?

hoainamxf

Thành viên mới
kjkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới