Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Hỏi về các bước trong công tác chỉ định thầu tư vấn

trungtamnuoccb

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
15/9/17
Bài viết
16
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
27
#1
Chào AD và các anh chị em trong diễn đàn.Mình có một số thắc mắc về quá trình lựa chọn nhà thầu tư vấn theo hình thức chỉ định thầu như sau:
- Trước khi ra Quyết định phê duyệt nhà thầu chuẩn bị hồ sơ đề xuất thực hiện gói thầu tư vấn thì chủ đầu tư có phải thực hiện bước xét hồ sơ năng lực của các nhà thầu hay không?Và nếu phải làm thì sẽ làm các biên bản gì nhiều?(Ghi chú:Chủ đầu tư đã ra được Quyết định phê duyệt đề cương nhiệm vụ khảo sát - thiết kế, lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật).
- Có anh chị em nào đã từng làm thì chia sẻ cho em chút kinh nghiệm được không ạ?Em xin chân thành cảm ơn .
 

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Tham gia
21/11/07
Bài viết
1.549
Thích
777
Điểm thành tích
113
Nơi ở
Cư M'gar - Đắk Lắk
#2
Chào AD và các anh chị em trong diễn đàn.Mình có một số thắc mắc về quá trình lựa chọn nhà thầu tư vấn theo hình thức chỉ định thầu như sau:
- Trước khi ra Quyết định phê duyệt nhà thầu chuẩn bị hồ sơ đề xuất thực hiện gói thầu tư vấn thì chủ đầu tư có phải thực hiện bước xét hồ sơ năng lực của các nhà thầu hay không?Và nếu phải làm thì sẽ làm các biên bản gì nhiều?(Ghi chú:Chủ đầu tư đã ra được Quyết định phê duyệt đề cương nhiệm vụ khảo sát - thiết kế, lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật).
- Có anh chị em nào đã từng làm thì chia sẻ cho em chút kinh nghiệm được không ạ?Em xin chân thành cảm ơn .
Chào bạn!
Trường hợp bạn hỏi cần bổ sung thêm thông tin chỉ định thầu rút gọn hay chỉ định thầu thông thường. Nếu chỉ định thầu thông thường thì phải lập HSYC, HSĐX theo đúng quy định của Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Đối với chỉ định thầu rút gọn thì các bước thực hiện tại khoản 2, Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Việc bạn đưa ra dữ liệu "Chủ đầu tư đã ra được Quyết định phê duyệt đề cương nhiệm vụ khảo sát - thiết kế, lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật" không rõ ý bạn như thế nào chỗ này. Mục 2, Điều 12, Nghị định số 46/2015/NĐ-CP có quy định: "Việc lập nhiệm vụ khảo sát do nhà thầu thiết kế lập. Trường hợp chưa lựa chọn được nhà thầu thiết kế, người quyết định đầu tư hoặc chủ đầu tư được thuê tổ chức, cá nhân có đủ điều kiện năng lực lập nhiệm vụ khảo sát xây dựng"
 

doquang.vp

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
23/8/11
Bài viết
15
Thích
8
Điểm thành tích
1
#3
Chào AD và các anh chị em trong diễn đàn.Mình có một số thắc mắc về quá trình lựa chọn nhà thầu tư vấn theo hình thức chỉ định thầu như sau:
- Trước khi ra Quyết định phê duyệt nhà thầu chuẩn bị hồ sơ đề xuất thực hiện gói thầu tư vấn thì chủ đầu tư có phải thực hiện bước xét hồ sơ năng lực của các nhà thầu hay không?Và nếu phải làm thì sẽ làm các biên bản gì nhiều?(Ghi chú:Chủ đầu tư đã ra được Quyết định phê duyệt đề cương nhiệm vụ khảo sát - thiết kế, lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật).
- Có anh chị em nào đã từng làm thì chia sẻ cho em chút kinh nghiệm được không ạ?Em xin chân thành cảm ơn .
Nếu là chỉ định thầu thông thường thì phải có bước đánh giá hồ sơ đề xuất. Còn chỉ định thầu rút gọn thì không cần bước đánh giá tuy nhiên vẫn nên phải chọn nhà thầu có đủ năng lực thực hiện ví như chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng, chứng chỉ hành nghề,...
 

trungtamnuoccb

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
15/9/17
Bài viết
16
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
27
#4
Chào bạn!
Trường hợp bạn hỏi cần bổ sung thêm thông tin chỉ định thầu rút gọn hay chỉ định thầu thông thường. Nếu chỉ định thầu thông thường thì phải lập HSYC, HSĐX theo đúng quy định của Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Đối với chỉ định thầu rút gọn thì các bước thực hiện tại khoản 2, Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Việc bạn đưa ra dữ liệu "Chủ đầu tư đã ra được Quyết định phê duyệt đề cương nhiệm vụ khảo sát - thiết kế, lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật" không rõ ý bạn như thế nào chỗ này. Mục 2, Điều 12, Nghị định số 46/2015/NĐ-CP có quy định: "Việc lập nhiệm vụ khảo sát do nhà thầu thiết kế lập. Trường hợp chưa lựa chọn được nhà thầu thiết kế, người quyết định đầu tư hoặc chủ đầu tư được thuê tổ chức, cá nhân có đủ điều kiện năng lực lập nhiệm vụ khảo sát xây dựng"
Thưa AD, thế chi phí lập nhiệm vụ khảo sát được quy định ở mục nào trong dự toán?
 

DauThauPro

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Tham gia
10/8/08
Bài viết
99
Thích
13
Điểm thành tích
18
#5
Thưa AD, thế chi phí lập nhiệm vụ khảo sát được quy định ở mục nào trong dự toán?
Thường là chủ đầu tư tự thực hiện lập nhiệm vụ khảo sát nếu dự kiến mời thầu gộp gói khảo sát và thiết kế
 

doquang.vp

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
23/8/11
Bài viết
15
Thích
8
Điểm thành tích
1
#6
Thưa AD, thế chi phí lập nhiệm vụ khảo sát được quy định ở mục nào trong dự toán?
Chi phí lập nhiệm vụ khảo sát sẽ do chủ đầu tư lập, nếu chủ đầu tư không đủ năng lực thì thuê 1 đơn vị tư vấn lập.
 

trungtamnuoccb

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
15/9/17
Bài viết
16
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
27
#7
Cảm ơn bác ạ
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên