Hỏi về cách tính chi phí khác trong dự toán

daothihuonggiang.91

Thành viên nhiều triển vọng
Em đang lập dự toán công trìnnh trong đó phần chi phí khác bao gồm chi phí bảo hiểm, chi phí thẩm định, chi phí phê duyệt, chi phí kiểm toán. Chi phí phê duyệt và kiểm toán thì tính theo công thức Tỷ lệ%*TMĐT vậy em đang làm dự toán mình lại phải tính thêm tổng mức đầu tư nữa ah các anh chị, em đang không hiểu chỗ này cho lắm. Mọi người giúp em nhé, em mới vào nghề!!!Cám ơn các anh chị!!!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Em đang lập dự toán công trìnnh trong đó phần chi phí khác bao gồm chi phí bảo hiểm, chi phí thẩm định, chi phí phê duyệt, chi phí kiểm toán. Chi phí phê duyệt và kiểm toán thì tính theo công thức Tỷ lệ%*TMĐT vậy em đang làm dự toán mình lại phải tính thêm tổng mức đầu tư nữa ah các anh chị, em đang không hiểu chỗ này cho lắm. Mọi người giúp em nhé, em mới vào nghề!!!Cám ơn các anh chị!!!

Chào bạn
Bạn vào topic này: http://www.giaxaydung.vn/diendan/showthread.php?t=17709 . Sau đó tải file dính kèm về thực hiện để hiểu rõ vấn đề hơn nhé.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới