Hỏi về cách tính nhóm nhân công trong công trình xây dựng đường băng sân bay

thangdkt

Thành viên mới
Em đang bóc dự toán 1 số hạng mục sửa chữa trong đường băng sân bay. Trước đây khi em áp dụng nghị định 205 để tính nhóm nhân công là nhóm III. Nhưng theo nghị định 49/2013 mới được ban hành thì nghị định 205 hết hiệu lực. Vậy để tính nhóm nhân công trong định mức thì áp dụng như thế nào mong các bác chỉ giáo. Tks!

• Like
Các tương tác: vna

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Em đang bóc dự toán 1 số hạng mục sửa chữa trong đường băng sân bay. Trước đây khi em áp dụng nghị định 205 để tính nhóm nhân công là nhóm III. Nhưng theo nghị định 49/2013 mới được ban hành thì nghị định 205 hết hiệu lực. Vậy để tính nhóm nhân công trong định mức thì áp dụng như thế nào mong các bác chỉ giáo. Tks!
Hiện tại hệ thống định mức dự toán vẫn theo thang lương 7 bậc. Bạn tạm áp dụng theo 205 thôi. Nếu theo hệ 49/2013 thì bạn không áp dụng các định mức dự toán hiện hành mà nhân công theo hệ 7 bậc được.
Bộ Xây dựng đang giao cơ quan tôi Viện Kinh tế xây dựng nghiên cứu phương án hệ thống định mức theo tiêu chuẩn 5 bậc mới, kế hoạch năm 2014 triển khai. Bạn không nên chờ vì khối lượng công việc rất lớn, cần chủ động tiến hành công việc đã.

thangdkt

Thành viên mới
Tks bác nguyentheanh. Nhưng ông chuyên viên văn phòng của em không đồng ý, ông ấy nói việc xếp nhóm nhân công căn cứ theo đơn giá địa phương ban hành. Làm sao để lý lẽ với bác đó đây ạh

• Like
Các tương tác: vna

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Tks bác nguyentheanh. Nhưng ông chuyên viên văn phòng của em không đồng ý, ông ấy nói việc xếp nhóm nhân công căn cứ theo đơn giá địa phương ban hành. Làm sao để lý lẽ với bác đó đây ạh
Mời bác chuyên viên văn phòng đó đưa phương án giải quyết và có ví dụ tính toán cụ thể. Rồi mình làm theo.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới