Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Hỏi về Chủ đầu tư tự thực hiện

dinhkhiem

Thành viên mới
Tham gia
24/5/16
Bài viết
3
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
47
#1
Các anh(chị) cho em hỏi 1 vấn đề sau: Công ty em là Công ty TNHH MTV (100% vốn Nhà nước) được giao làm Chủ đầu tư 1 dự án có nguồn vốn hỗ trợ thiên tai. Công ty thành lập BQLDA để làm đại diện Chủ đầu tư và giao cho xí nghiệp trực thuộc trực tiếp thi công, thuê tư vấn độc lập để khảo sát thiết kế. Vậy BQLDA có thể làm tư vấn giám sát các công trình do xí nghiệp trực thuộc Công ty thi công được không? Mong các anh (chị) giúp đỡ! Cảm ơn.
 

thin-housing

Thành viên rất triển vọng
Tham gia
21/4/13
Bài viết
32
Thích
20
Điểm thành tích
8
Tuổi
52
#2
Điều 121 LXD nêu rõ quyền của CĐT được tự thực hiện TVGS nếu đủ năng lực.
Nếu nhiệm vụ BQLDA được giao làm Chủ đầu tư dự án (tại Quyết định phê duyệt dự án) thì BQL có thể ra quyết định thành lập tổ TVGS để thực hiện việc giám sát thi công nếu đủ năng lực, chứng chỉ;
Nếu CĐT là công ty giao cho BQLDA nhiệm vụ quản lý dự án thì việc thành lập tổ tư vấn giám sát lại là quyền của Chủ đầu tư (Cty bạn).
Có thể thành lập tổ tư vấn giám sát hoặc có quyết định bổ sung về quyền hạn, nhiệm vụ của BQL (có cả nhiệm vụ giám sát).

Bạn nghiên cứu thêm
 

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Tham gia
22/8/08
Bài viết
687
Thích
270
Điểm thành tích
63
#3
Bạn nên kiểm tra lại quy trình tự thực hiện thì tư vấn giám sát phải là đơn vị độc lập. Thân ái
 

dinhkhiem

Thành viên mới
Tham gia
24/5/16
Bài viết
3
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
47
#4
Xí nghiệp trực thuộc là chi nhánh, hạch toán độc lập, có con dấu, mã số thuế riêng (kiểu như: mã số thuế Công ty là xxxxxx thì mã số thuế xí nghiệp là xxxxxx - 0xx). Vậy có phải coi là độc lập không ạ?
 

manhcuong153

Thành viên rất triển vọng
Tham gia
8/8/14
Bài viết
22
Thích
11
Điểm thành tích
1
#5
Nếu là hạch toán độc lập thực thu thực chi thì Oki nha bạn.
 

dinhkhiem

Thành viên mới
Tham gia
24/5/16
Bài viết
3
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
47
#6
Vâng đúng là thực thanh thực chi đó, nhưng cái này có quy định ở đâu không ạ? Các anh trên Sở là hay ....lắm
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên