Hỏi về chức năng Tư vấn giám sát của Ban QLDA

khánh ly

Thành viên mới
Mọi người ơi cho e hỏi nếu như BQLDA không có chức năng làm tư vấn giám sát thì chủ đầu tư có được phép giao cho BQLDA giám sát thi công công trình xây dựng được không.

tieumaipt

Thành viên rất triển vọng
BQL phải đi thuê tư vấn giám sát vì không đủ năng lực để thực hiện

kysuduong

Thành viên nhiều triển vọng
mấy ông BQLDA nếu được giám sát thì không thiếu nhà thầu để gửi đâu bạn

ximili

Thành viên mới
Xin hỏi các bác: em làm dự án công trình cấp 2, em có thuê đơn vị tư vấn đảm bảo có đăng ký Chứng chỉ năng lực hoạt động tư vấn giám sát hạng 2, vậy ban quản lý có cần đảm bảo theo như nghị định 59/2015/NĐ-CP là ban quản lý chuyên nghành cấp 2 không ạ (dự án cua em là vốn tư nhân thực hiện ở Hà Nội.
Thanhk!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Xin hỏi các bác: em làm dự án công trình cấp 2, em có thuê đơn vị tư vấn đảm bảo có đăng ký Chứng chỉ năng lực hoạt động tư vấn giám sát hạng 2, vậy ban quản lý có cần đảm bảo theo như nghị định 59/2015/NĐ-CP là ban quản lý chuyên nghành cấp 2 không ạ (dự án cua em là vốn tư nhân thực hiện ở Hà Nội.
Thanhk!
Phương pháp luận để giải quyết tận gốc vấn đề em nhé: Khi đọc Nghị định số 59/2015/NĐ-CP em xem nó căn cứ gì và đối tượng, phạm vi áp dụng của nó. Thế nếu không thấy đối tượng và phạm vi thì Nghị định số 59 là căn cứ Luật Xây dựng số 50 rồi, ta xem đối tượng và phạm vi áp dụng của Luật XD 50.
Em thử đối chiếu đối tượng và phạm vi áp dụng của Nghị định số 59/2015/NĐ-CP và về vấn đề năng lực Ban QLDA có áp dụng với vốn tư nhân của em không? Chắc là không bắt buộc nhỉ?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới