Hỏi về định mức lắp đặt biển báo hiệu an toàn giao thông

billgatedu

Thành viên nhiều triển vọng
Các anh chị cho e hỏi: Ở định mức 1778,mã hiệu XR.7511 thì có định mức gia công, lắp đặt biển báo hiệu
Nhưng trong 1 gói thầu thì bên e đã mua biển báo mới không phải gia công nữa chỉ việc lắp đặt vậy e hỏi định mức nhân công và ca máy tính thế nào ak?

yenhcc

Thành viên mới
Chào bạn,mình cũng mới tham gia vào làm công trình giao thông,vừa rồi mình cũng xin nhận lại được một số hạng mục an toàn giao thông như cọc tiêu,cọc H,cọc Km,biển báo và hộ lan tôn lượn sóng,công việc cũng sắp xong giờ đến phần quyết toán bóc tách vật tư để cân đối lấy hóa đơn và làm chi phí nhưng ko phải dân chuyên nghành được đào tạo bài bản loay hoay mãi không biết làm thế nào,nhờ thầy Thế Anh và các bạn đi trước có kinh nghiệm chỉ giúp và nếu bạn nào có dự toán mẫu hoặc phân tích chi tiết vật tư hạng mục này làm ơn gửi cho mình với ạ.email của mình : yenhcc@gmail.com. Trân Trọng cảm ơn!

maylammat

Thành viên mới
Website
www.lammatcongnghiep.com.vn
Cho mình hỏi ở HCM có chỗ nào chuyên làm biển báo an toàn lao động ko nhỉ? Mình hỏi bên phía cofico thì báo giá cao quá, mà bên mình thì mảng M&E chỉ cần những biển cỡ trung khoảng 1m đổ lại thôi. Bạn nào biết chỉ giúp mình. Thanks.

7662989

Cái này mình nghĩ bạn nên TT sao cho giá nó same same bằng định mức thui .

billgatedu

thực sự e đang rất cần Bảng báo giá biển báo tai HCM, anh chị nào đã làm qua thì giúp e ak

macthanhcong

Thành viên mới
cũng đang vướng mắc như trên mà ko có bác nào trả lời dc ah

billgatedu

cũng đang vướng mắc như trên mà ko có bác nào trả lời dc ah
Ợ định mức 1129BXd có định mức gia công biển báo, lấy 2 định mức trừ đi nhau là ra định mức lắp đặt bạn ak

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới