Hỏi về quy trình thẩm định dự án

nguoitretuoi

Thành viên rất triển vọng
Hiện nay em đang thẩm định dự án đầu tư có giá trị cao >500 ty
vậy em nên thực hiện theo trình tự nào?
Em đang rất cần 1 bang tra công văn 1751 ai có cho em xin 1 bản!:beer:

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao

Cái này bạn tham khảo trong NĐ16, 112 và thông tư 02 của Bộ Xây dựng! Các văn bản này đã quy định khá rõ ràng!
Trích điều 10 nghị định 16!
Điều 10. Nội dung thẩm định dự án đầu tư xây dựng công trình
1. Sự phù hợp của dự án với quy hoạch phát triển kinh tế - x• hội, quy hoạch phát triển ngành, quy hoạch xây dựng; trường hợp chưa có các quy hoạch trên thì phải có ý kiến thoả thuận của cơ quan quản lý nhà nước về lĩnh vực đó.
2. Nội dung thuyết minh của dự án thực hiện theo quy định tại Điều 6 của Nghị định này.
3. Sự phù hợp với Báo cáo đầu tư xây dựng công trình đ• được Quốc hội hoặc Thủ tướng Chính phủ cho phép đầu tư đối với dự án phải lập Báo cáo đầu tư xây dựng công trình.
4. Sự phù hợp của thiết kế cơ sở về quy hoạch xây dựng, quy mô xây dựng, công nghệ, công suất thiết kế, cấp công trình; các số liệu sử dụng trong thiết kế, các quy chuẩn, tiêu chuẩn áp dụng; các chỉ tiêu kinh tế - kỹ thuật so với yêu cầu của dự án.
5. Sự phù hợp của thiết kế cơ sở với phương án kiến trúc đ• được lựa chọn thông qua thi tuyển đối với trường hợp có thi tuyển phương án kiến trúc.
6. Sự hợp lý của các giải pháp thiết kế trong thiết kế cơ sở.
7. Điều kiện năng lực hoạt động của tổ chức tư vấn, năng lực hành nghề của cá nhân lập dự án và thiết kế cơ sở theo quy định.
Bảng nội suy theo công văn 1751 đã được Smod z@p post lên tại đây!
http://giaxaydung.vn/diendan/attachment.php?attachmentid=1087&d=1191902480
Thân chào bạn!

L

lestrong

Guest

Bạn nghiên cứu Luật Xây dựng, Nghị định 16, 112CP, Thông tư 02/2007/TT-BXD ngày 14/2/2007 về lập, thẩm định, phê duyệt DA XDCT nhé.

File đính kèm

• 1bcb60241e2c0a065e76a22219daf352-1751BXD-VP.rar
    64,6 KB · Đọc: 769