Hỏi về tư cách pháp nhân của Ban quản lý dự án

sh123456

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bên mình (Công ty cổ phần) có 01 dự án BT chuẩn bị đưa vào hoạt động. Nay sếp đã thành lập Ban quản lý dự án để thực hiện dự án này và muốn Ban quản lý có con dấu và tài khoản riêng. Vậy, cho mình hỏi, trường hợp này có được phép không và nếu được thì quy trình thực hiện như thế nào ? Rất mong mọi người giúp đỡ !
Cảm ơn rất nhiều !

Last edited by a moderator:

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Vấn đề bạn hỏi được hướng dẫn cụ thể tại điều 11 - Thông tư 03/2009/TT-BXD quy định chi tiết một số nội dung của Nghị định 12/2009/NĐ-CP.

sh123456

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cảm ơn bác hungvina16 đã trả lời vấn đề này. Thông tư 03/2009/TT-BXD em cũng đã nghiên cứu và cũng đã tham khảo thêm ở văn phòng luật sư. Tuy nhiên, đây là Ban quản lý dự án của tư nhân chứ không phải Ban quản lý dự án của Nhà nước nên em cũng rất băn khoăn. Ban quản lý dự án của Nhà nước thì đương nhiên là không có vấn đề gì nhưng còn đối với Ban quản lý dự án của tư nhân thì liệu có gì khác không ??? Khi em đi làm con dấu, người ta lại làm theo kiểu thành lập một chi nhánh --> cái này liệu có ổn không ? Rất mong được sự góp ý của mọi người !!
PS: Nếu thành lập theo kiểu chi nhánh thì BQLDA sẽ không có tư cách pháp nhân ...

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới