Hợp đồng xây dựng theo Luật Đấu thầu 43

hong73

Thành viên nhiều triển vọng
Các anh, các chị, các bạn cho tôi hỏi một vấn đề mà chưa giải quyết được. Khi hợp đồng xây dựng là hình thức hợp đồng trọn gói thì giá trị dự phòng của hợp đồng sẽ được đưa vào giá hợp đồng hay để ngoài rồi sau này điều chỉnh (Điều chỉnh trong trường hợp thay đổi đơn giá, cơ chế chính sách trong quá trình thi công). Các biểu tổng hợp giá trị dự thầu sẽ kèm theo chi phí xây dựng và cả giá trị dự phòng hay tách riêng.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Khi thực hiện hợp đồng trọn gói, trường hợp ký kết hợp đồng đã bao gồm giá trị dự phòng cho yếu tố trượt giá thì phải được tính vào trong giá hợp đồng luôn.
Việc này trước khi tính toán giá dự toán gói thầu, bên mời thầu cần phải tính toán kỹ giá dự pphòng của gói thầu để mời thầu. Khi nhà thầu chào giá đã bao gồm giá trị dự phòng trong đó

Hồng Phi Hoàng

Thành viên mới
Xin lỗi mọi người nhưng em không tìm thấy phần post bài :((
Cho em hỏi là : em muốn xây dựng đơn giá ca máy phục vụ thi công cho 1 đơn vị ngoài Quảng Ninh, nhưng công ty em ở Hải Phòng, vậy thì em sẽ lấy mức lương tối thiểu vùng theo vùng nào ạ

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Cho em hỏi là : em muốn xây dựng đơn giá ca máy phục vụ thi công cho 1 đơn vị ngoài Quảng Ninh, nhưng công ty em ở Hải Phòng, vậy thì em sẽ lấy mức lương tối thiểu vùng theo vùng nào ạ
CHào bạn!
Theo quan điểm của mình thì việc xây dựng đơn giá ca máy phục vụ thi công phải gắn liên với các điều kiện tại hiện trường xây dựng công trình.
Mời mọi người có ý kiến khác cùng tham gia thảo luận!

hong73

Thành viên nhiều triển vọng
Việc lập đơn giá theo lương tối thiểu vùng thì bạn phải căn cứ các vấn đề sau:
1. Cơ chế chính sách của tỉnh Quảng Ninh về áp dụng lương tối thiểu
2. Nơi bạn mốn làm ở vùng nào trong các mức tối thiểu vùng
Đây là ý kiến của tôi

C

chuotdong

Guest
Bình thường mình vẫn lấy đơn giá ca máy tại nơi thi công chứ nhỉ ?

Chỉ vấn đề là Lương nhân công thì khác một chút

Hồng Phi Hoàng

Thành viên mới
Đơn vị em đang thi công tại thành phố Cẩm Phả - tỉnh Quảng Ninh
Em đọc trong nghị định 103/2014/nđ-cp thì là lương tối thiểu vùng II : 2.750.000đ
Nhưng đơn vị bạn nói là sở xây dựng Quảng Ninh có qđ về mức lương TTV riêng ạ :((