Hướng dẫn in bài viết, gửi email và một số tính năng hay cần tận dụng để khai thác diễn đàn

Thảo luận trong 'Quy định và hướng dẫn tham gia diễn đàn' bắt đầu bởi nguyentheanh, 21/7/07.

Lượt xem: 25.842

1. nguyentheanh

nguyentheanh GĐ Trung tâm thông tin, Viện Kinh tế xây dựng Thành viên BQT

Số lượt thích:
    6.517
    Khi đang đọc bài viết này bạn sẽ thấy phần như hình sau ở phía trên:

1. Bạn thấy bên cạnh nút Điều Chỉnh có một mũi tên chỉ xuống, kích vào đó sẽ xuất hiện menu như trong hình, ở đó có những tính năng rất hay:
    - Tạo trang in: Bạn hãy kích vào đó xem và thử in phần hướng dẫn này ra để tiện theo dõi.
    - Email trang này: khi bạn nghĩ một chủ đề nào đó có ích cho bạn bè hay ai đó đang quan tâm, bạn sử dụng tính năng này để gửi liên kết trực tiếp đến hộp email của họ.
    - Theo dõi trang này / Bỏ theo dõi (Subscribe / Unsubscribe from this Thread): Bạn đánh dấu vào chủ đề bạn đang quan tâm, bạn sẽ có email thông báo khi có người trả lời, thảo luận.

2. Nút Kiếm Trong bài: bạn dùng để tìm nhanh đến một đoạn văn bản nào đó trong chủ đề.

3. Nút Cho điểm: bạn dùng tính năng này để đánh giá một bài viết - khích lệ, động viên tác giả thang điểm theo số sao (từ 5 sao đến 1 sao).

4. Nút Xếp Bài: bạn thử kích vào các lựa chọn trong đó để xem hiệu ứng nhé.

Còn nhiều tính năng khác nữa, chúng ta sẽ tìm hiểu dần dần trong quá trình khai thác diễn đàn.

Diễn đàn www.giaxaydung.vn sử dụng phần mềm diễn đàn vBulletin Version 3.6.7 và nâng cấp liên tục lên 3.6.8, 3.6.9 và 3.7.0 mua của Jelsoft Enterprises Ltd.
    Trang web www.giaxaydung.vn cũng được gọi là phần mềm ứng dụng trên web, học cách khai thác sử dụng diễn đàn để phục vụ tốt việc khai thác, xử lý thông tin phục vụ công việc là cần thiết.

Chúc bạn tìm hiểu, khai thác thêm nhiều tính năng hay và sáng tạo ra nhiều cách ứng dụng từ phần mềm Diễn đàn.

Last edited by a moderator: 6/12/07
  2. nguyentheanh

nguyentheanh GĐ Trung tâm thông tin, Viện Kinh tế xây dựng Thành viên BQT

Số lượt thích:
    6.517
    In ấn, copy, lưu bài viết lên ổ cứng và gửi email bài viết cho bạn bè

Làm thế nào để tôi có thể Copy, lưu bài viết, in ấn và gửi email bài viết cho bàn bè (các cách dưới đây dùng cách 1 là tiện nhất, đỡ tốn thời gian nhất, cách 3 là thủ công nhất):

1. Ngay cả khi bạn là khách truy cập (chưa đăng nhập thành viên). Ngay bên trên bài viết cũng có nút Điều chỉnh bạn kích vào đó sẽ thấy có 2 lựa chọn:
    + Lựa chọn Tạo trang in để in toàn bộ trang có nội dung bạn quan tâm. Thao tác này rất nhanh, tiện cho bạn in ấn tài liệu ra giấy để đọc.
    + Lựa chọn gửi email để gửi email tới chính hộp mail của bạn hoặc tới một người mà bạn cho rằng người đó đang quan tâm đến vấn đề bạn tìm thấy.

2. Bạn có thể lưu cả trang đang đọc bằng cách kích vào menu File ở góc trên bên phải của trình duyệt, chọn Save as, trong File name bạn gõ tên file định lưu, trong Save as Type: chọn Web Archive single file (*.mht) để lưu toàn bộ nội dung gọn vào file .mht, tiện lưu trữ.

3. Khi thấy một bài viết hay bạn có thể dùng chuột đánh dấu bài viết rồi ấn nút Ctrl + C, rồi dán dữ liệu sang chương trình Word, để lưu trữ.

thamgiahoctap, HPI and ngphucdat1984 like this.
  3. Pham Ngoc Sinh

Pham Ngoc Sinh Tập sự

Số lượt thích:
    2
    bài viết rất hay và chi tiết, cám ơn bạn nhiều, hi vọng sẽ được bạn hướng dẫn thêm

nguyentheanh thích bài này.
  4. Lê Văn Đại

Lê Văn Đại Tập sự

Số lượt thích:
    1
    Tôi thành thật cảm ơn diễn đàn giaxaydung.vn Diễn đàn đã bổ ích cho tôi mọi giải pháp tốt nhất cho công việc
    Cảm ơn Diễn Đàn

5. thanhngoc371986

thanhngoc371986 Tập sự

Số lượt thích:
    2
    Mình mới tham gia diễn đàn, làm thế nào để mình gửi bài viết lên diễn đàn bạn nhỉ?

copphaphim and thanhtung_gxd like this.
  6. thanhtung_gxd

thanhtung_gxd Nhân viên Cty Giá Xây Dựng

Số lượt thích:
    61
    Bạn vui lòng đăng nhập liên tục 10 ngày liên tiếp nhé. Khi đó tài khoản của bạn có thể đăng bài và bình luận trên diễn đàn

quantrongcuong thích bài này.
  7. doanngan1671@gmail.com

doanngan1671@gmail.com Tập sự

Số lượt thích:
    0
    Mình đã kích hoạt tài khoản mail để tham gia diễn đàn, nhưng không hiểu vì sao khi mình tắt đi và đăng nhập lại thì không được nữa

8. Nghiêm Hoa

Nghiêm Hoa Tập sự

Số lượt thích:
    0
    mình mới lập tài khoản ở diễn đàn nhưng lại không thể đăng bài
    các bác chỉ em với

9. HungKTS36KD

HungKTS36KD Tập sự

Số lượt thích:
    0
    Chào tất cả các bạn!!! Mình có việc này muốn xin mọi người chỉ giúp. Mình muốn lấy TKCS làm hồ sơ chào thầu ( Với dự án nhóm A, TK ba bước) có vi phạm điều gì không?

10. thanhsa

thanhsa Tập sự

Số lượt thích:
    0
    Moi nguoi cho minh biet cach tinh cua darkloctn di .cam on moi nguoi nhieu

11. thanhsa

thanhsa Tập sự

Số lượt thích:
    0
    Moi nguoi giup minh di.Cam on moi nguoi nhieu.cach tinh cap phoi cua darkloctn di

12. mivitech

mivitech Tập sự

Số lượt thích:
    0
    mình mới tham gia diễn đàn, nhưng mình không đăng bài lên trang được? làm sao đây?? :confused:

13. su.sanhungviet

su.sanhungviet Tập sự

Số lượt thích:
    0
    Xin chào cả nhà,mình là mem mới tham gia diễn đàn, rất mong được mọi người giúp đỡ

14. KimThien

KimThien Tập sự

Số lượt thích:
    1
    Mình mới tham gia diẽn đàn, hi vọng được học hỏi nhiều từ diễn đàn bổ ích này. Xin cảm ơn các thành viên trong ngôi nhà chung GXD!!!

15. vuson198

vuson198 Tập sự

Số lượt thích:
    0
    Mình đang cần bản vẽ mẫu của hố thu nước mặt đô thị dùng tấm đan đúc săn bằng gang,ai co cho minh xin với!

16. sangocongnghiep6886

sangocongnghiep6886 Nội Thất Hoàn Thiện

Số lượt thích:
    0
    gửi ad, mình muốn xóa bài viết của mình đã tạo, các bước làm ntn, ad hướng dẫn mình nhé. Thank ad

17. thiên thạch2

thiên thạch2 Tập sự

Số lượt thích:
    0
    xin chào mình đang có nhu cầu xây ngôi nhà như trong hình sau kts nào có thể giúp mình cái bản vẽ được không ạ. mình chân thành cảm ơn thiet-ke-biet-thu-2-tang-006.png

18. thiên thạch2

thiên thạch2 Tập sự

Số lượt thích:
    0
    có bác nào có bản vẽ nhà này không cho em xin với .em cảm ơn thiet-ke-biet-thu-2-tang-006.png