Hướng dẫn lập dự toán theo đơn giá địa phương

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
TA hướng dẫn các bạn lập dự toán thông qua: Quy trình lập dự toán theo đơn giá địa phương.

Tài liệu này tốt cho những ai đang tìm hiểu về lập dự toán xây dựng công trình, tìm hiểu về phần mềm dự toán.
Giúp định hướng tốt hơn cho việc lập dự toán, từ bắt đầu cho đến khi kết thúc in ấn, đóng quyển hồ sơ dự toán.

Các bạn đọc cùng Quy trình lập dự toán bằng đơn giá công trình nhé.

Tải tài liệu hướng dẫn
tạo dữ liệu định mức, đơn giá, giá vật tư... cho phần mềm Dự toán GXD

Chúc các bạn thành công, thu nhập ngày càng cao.​

File đính kèm

• Quy-trinh-lap-du-toan-theo-don-gia-dia-phuong.pdf
    1,4 MB · Đọc: 14.313

hmdung123456

Thành viên mới
Lập dự toán theo đơn giá địa phương

Đây là phần hướng dẫn rất hữu ích và sát thực tế, cám ơn sự chia sẻ của bạn, mong là diễn đàn ngày càng có nhiều bái viết hay hơn nữa! mình là dân làm thí nghiệm nhưng cũng thỉnh thoảng phải áp dụng nó.

hoangdinhxd

Thành viên mới
Thank các bác rất nhiều , Mong rằng sẻ có nhiều tài liệu hửu ích hơn nữa

trungcoma

Thành viên mới
thật là tốt khi xem bài đăng này!
cảm ơn nhé! vi la một thành viên đang bắt đầu xem về lặp dự toán

hung0014

Thành viên mới
Gui Thay The Anh, toi da hoc qua lop du toan cong trinh va ap dung thu tai don vi, nhung sheet Du toan du thau cho ra ket qua khong nhu mong muon, nho thay va cac ban giup do, chi dan cac buoc thuc hien de co duoc sheet du toan du thau hoan chinh va logic nhe. (Minh co gui kem file mau nhung so lieu o Bang tong hop kinh phi va du toan du thau cho ket qua khong giong nhau)

File đính kèm

• anh mien nam.xls
    505 KB · Đọc: 466

trngquccng

Thành viên mới
Tôi ở ĐăkLăK tháy có một vài đơn vị vào mở các lớp nghiệp vụ, nhưng tại sao TA không thử mở lớp tại ĐăkLăk, Nếu nghiên cứu mở được xin thông báo cho mình biết nhé. Tại sao khi làm thủ tục quyết toán, bên sở tài chính hay cắt giảm các hạng mục theo dự toán.

dinhnh87

Thành viên có triển vọng
Chào thầy, em muốn hỏi trong phần mềm DTGXD, làm sao để có được bảng tính các đầu việc theo đơn giá vật liệu, nhân công, ca máy sau khi đã tình xong chênh lệch ạ?Em thấy phần mềm Delta có, mà trong phần mềm này chỉ có tính ra bảng giá dự thầu theo giá gốc? Nếu em muốn tính theo đơn giá hiện tại thì làm như thế nào ạ? Cảm ơn thầy nhiều ^^!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
@dinhnh87: Em xem trên đầu diễn đàn có dòng chữ nhấp nháy đó, em tải tài liệu đính kèm về thử xem nhé. Tôi đưa lại đường link: http://www.giaxaydung.vn/diendan/f4...theo-don-gia-cong-trinh-82054.html#post243550

Tôi ở ĐăkLăK tháy có một vài đơn vị vào mở các lớp nghiệp vụ, nhưng tại sao TA không thử mở lớp tại ĐăkLăk, Nếu nghiên cứu mở được xin thông báo cho mình biết nhé. Tại sao khi làm thủ tục quyết toán, bên sở tài chính hay cắt giảm các hạng mục theo dự toán.
Cảm ơn bạn đã tín nhiệm, hiện tại TA bận quá nên chưa mở các lớp ở các địa phương được. Sắp tới sẽ mở một số lớp phổ biến nghiệp vụ Dự toán, Quyết toán, Lập giá dự thầu. Khi đó TA sẽ thông báo cho bạn.

thanhbinhbacmyvt

Thành viên mới
anh Thế Anh ơi, em là thành viên mới gia nhập nên không rành hết các thao tác trong trang diển đàn. em muốn xem các bài viết của các thành viên, cũng như của anh Thế Anh, nhưng copy về lại xem ko được. xin anh hướ dẩn cho em. cam ơn anh.

dinhnh87

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn thầy Thế Anh nhiều, chúc thầy và gia đình mạnh khỏe và thành đạt ^^!

Lemaihoang

Thành viên mới
Tuy tôi không có bài viết hay đóng góp hữu ích cho diễn đàn, nhưng tôi luôn cảm ơn các thành viên trong diễn đàn đã có nhiều bài hay, hữu ích cho chúng tôi. Tôi chúc các anh chị trong diễn đàn nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống.

charming_mice

Thành viên mới
Em đang học lớp dự toán và được khóa mềm của GXD. Công ty em đang làm hồ sơ thầu nhưng trong phần mềm của GXD em không thấy có sheet Dự toán dự thầu? Cho em hỏi là phần mềm thiếu sheet đó hay là một sheet nào đó???? Thầy TA giúp em nhé, cám ơn thầy.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Em đang học lớp dự toán và được khóa mềm của GXD. Công ty em đang làm hồ sơ thầu nhưng trong phần mềm của GXD em không thấy có sheet Dự toán dự thầu? Cho em hỏi là phần mềm thiếu sheet đó hay là một sheet nào đó???? Thầy TA giúp em nhé, cám ơn thầy.
Bạn chọn lệnh: Chi phí xây dựng -> 12. Tính dự toán dự thầu sẽ có sheet đó.
Quy trình thông thường là: nhập mã, nhập khối lượng, chiết tính đơn giá, giá vật liệu, nhân công, ca máy, kết nối... kết xuất bảng dự toán dự thầu. Có thể làm theo nhiều cách khác nhau.

buithinhxd

Thành viên mới
Thanks bác! em mới bắt đầu làm mà thấy mông nung quá, chưa quen.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới