Khắc phục thiếu cáp thi công cáp ngầm 35kV

hoa_nang_hp

Thành viên có triển vọng
Các bác ơi giúp e với, e đang gs thi công công trình ĐDK 35kV. có 1 đoạn qua đường ngắn thôi phải hạ ngầm, theo thiết kế thì chỉ dài 50m, mà khi thi công nó lại dài tới 60m, giờ cáp đặt rồi bỏ đi ko đc, lắp vào thì thiếu, hic :( giải pháp thì cũng có, một là hạ đầu cáp bổ xung 1 bộ xà đỡ; hai là mua thêm cáp về nối; mà e phân vân quá ko bít nên dùng cách nào. Cách 1 thì rẻ tiền, nhưng mà xấu về mỹ quan và nếu sự cố thì cũng vẫn cần nối cáp (công trình này chỉ thi công dùng tạm 2-3 năm thôi, ko bít có thể có sự cố ko?:confused:) . Cách 2 thì ngon rồi nhưng tiền nhìu quá, công trình dùng tạm thời mà áp dụng cách này cũng hơi tốn. Bác nào thi công nhìu kinh nghiệm tư vấn giúp e với, nên làm cách nào bi giờ? Trả lời càng sớm càng tốt, e cám ơn các bác nhiều :">
Ah, các bác có thể gửi trả lời vào địa chỉ yahoo của e thì tốt quá hoa_nang_hp@yahoo.com nhé, add nick chat luôn cũng ok, e thường onl khoảng 9-10 tối

pdhuyxn1

Thành viên mới
Theo mình Bạn có thể đầu tư thêm hộp nối cáp và nối thêm 10m nữa là được mà.

Last edited by a moderator:
D

ducbui

Guest
Theo mình nghĩ bạn nên cho đơn vị thi công nối cáp sẽ hay hơn đấy. Nếu hạ đầu cáp, hai bên bạn sẽ phải hạ mỗi bên là 5m. Như vậy đầu cáp sẽ quá thấp với cấp điện áp 35kV. Ko an toàn cho vận hành.
giá mỗi bộ nối cáp trung áp bây giừo cũng ko còn đắt như trước nữa. Còn chất lượng mối nối thì còn tùy thuộc vào tay nghề người thợ nữa bạn à.
thân.

Trung_Si

Thành viên có triển vọng
- Thiếu cáp thì phải nối rồi (ông thi công hơi thiếu kinh nghiệm), 10m mà phải làm bổ sung móng, cột, xà đỡ thì quá tội, chả tiết kiệm được bao nhiêu đâu.

nguyenminhkhoi

Thành viên mới
Nếu cột đã chôn rồi thì mua cáp về nối, cột chưa chôn thì có thể dịch cột lại mà! Hạ xà xuống là không đảm bảo tiêu chuẩn thiết kế rồi!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới