Khi mua máy mài sàn bê tông cần lưu ý những gì?

quan0871

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Trên trị trường thiết bị, máy móc xây dựng hiện nay, máy mài nên được giải thiệu sở hữu những tính năng vượt trội, đáp ứng nhiều yêu cầu đưa ra của khách hàng. Tuy nhiên, liệu rằng máy mài sàn có nền có phù hợp, đáp ứng những tiêu chí công việc bạn đặt ra hay không? Để có thể đưa ra những nhận định chuẩn xác hơn cả? Tìm hiểu chi tiết bài viết dưới đây để hiểu hơn, đưa ra những gợi ý nhận định đúng chuẩn hơn!

Máy mài nền bê tông dù có được giới thiệu bằng các tính năng nổi bật nào đi chăng nữa thì mang quý khách điều họ để ý nhất là sản phẩm sở hữu phù hợp với nhu cầu dùng đối với mình hay không. Để thu hẹp phạm vi tìm kiếm cho bạn chúng tôi sẽ trả lời về những phương pháp chọn lọc máy sao cho phù hợp nhất.

Bạn tiêu dùng nó cho dân dụng hay thương mại?

nếu bạn chuyên dụng cho thị phần dân dụng thì khó có thể tậu được động cơ 3 pha, mà chỉ với thể là động cơ một pha 110V hoặc 220V. Đây là động cơ phù hợp cho nhu cầu dân dụng, bởi đối với nhu cầu này thì chúng ta chỉ cần một dòng máy đủ nhỏ để đi qua cửa nhà, có thể đưa lên đưa xuống cầu thang thuận lợi.

Còn nếu bạn tìm máy cho thị phần thương mại thì cũng chẳng hề dễ để sắm được máy có động cơ 3 pha. Dù cho là động cơ 3 pha đi chăng nữa thì cũng là 220V chứ ko phải là 460V như chúng ta vẫn nghĩ. Ở độngc ơ 220V sẽ cần cường độ điện cao hơn, dây cáp điện dài hơn.

Bạn dùng máy để mài nền hay đánh bóng?

Nhiều phân cấp máy mài nền khác nhau, mỗi dòng sản phẩm sẽ mang đến từng ưu thế riêng biệt khác nhau đáp ứng, thuyết phục khách hàng. Tuy nhiên, hiểu rõ sự khác biệt giữa máy lau sàn nhà xem tại đây máy mài nền hay lựa chọn máy đánh bóng sàn thì không phải khách hàng nào cũng có kinh nghiệm. Dưới đây là những phân tích, chia sẻ sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn, đưa ra những nhận định đúng chuẩn hơn:

nếu như bạn muốn đánh bóng và đã chuẩn bị kỹ bề mặt rồi thì bạn cần chọn máy mang trọng lượng và công suất vừa đủ.

Công suất và trọng lượng máy càng cao thì tốc độ thi công càng nhanh, nhưng đổi lại tiêu tốn phổ quát nhiên liệu và giá tiền đắt hơn. do vậy ví như không thiết yếu dùng đến công suất và trọng lượng đấy thì bạn nên chọn 1 loại máy vừa phải.

lúc làm cho công tác chuẩn bị vừa hoặc nhẹ thì chỉ chỉ nên sử dụng máy mài sàn bê tông nhẹ sở hữu các đĩa mài thích hợp là ổn.

công việc nặng nhọc hay không?

Bạn muốn mài nền hay đánh bóng bê tông diện tích lớn hay nhỏ? ví như là diện tích dưới 200 mét vuông thì chỉ cần một loại máy 22 – 25 inch là đủ. Nó sẽ giúp bạn thực hiện được hết những giai đoạn, bao gồm cả đánh bóng 1 cách thức nhanh chóng.

Nhưng nếu máy thực hành trên diện rộng thì sao? Bạn cần đa dạng máy có kích cỡ giống nhau hoặc là tậu một máy nhưng kích cỡ phải lớn độc nhất vô nhị.

Bạn cần lưu ý rằng sử dụng phổ quát máy cho 1 công việc hay phổ biến công tác sẽ tăng năng suất hơn là việc chỉ sử dụng một máy.

ko gian thực hiện là đóng hay mở?

đối với các ko gian to nên chọn máy có kích thước lớn, và ngược lại, không gian nhỏ thì nên tậu những chiếc máy nhỏ là phù hợp.

Cụ thể như sau: nếu bạn thường xuyên vận hành mang các bề mặt với diện tích trong khoảng 100 mét vuông trở lên thì máy mài nền bê tông cầm tay là phù hợp. Máy nhỏ cởi mở hơn, ko tốn sức người. Và ngược lại đối với diện tích lớn thì cần bằng máy mài nền bê tông công nghiệp.

Chúng tôi không thể quyết định việc bạn chọn loại máy nào, song chúng tôi hi vẳng những lời khuyên trên sẽ giúp ích được cho bạn trong việc chọn được một dòng máy phù hợp sở hữu nhu cầu đối với mình nhất.