Không đọc được font chữ trong CAD

lqv

Thành viên có triển vọng
mình có file CAD này không đọc được chữ mong các bạn và các anh chị giup mình với, mình đang rất cần. cảm ơn rất nhiều

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Bạn nói thế này thì biết giúp sao? Hoặc bạn gửi file CAD hoặc cho biết thiếu font gì chứ?

K

ktsmanhduy

Guest
Của mình lỗi phông chữ bạn nào chỉ giúp mình với :D

Nguyen_Diem Dien

Thành viên rất triển vọng
ACAD fonts

Tôi có một bộ font dành cho Acad các bác cứ dowload về dùng thử hy vọng là nó sẽ có ích:)

File đính kèm

• Font cad1.rar
    2,3 MB · Đọc: 12.545
  • Font cad2.rar
    1,5 MB · Đọc: 9.663
  • Font cad3.rar
    1,6 MB · Đọc: 10.199
Last edited by a moderator:
T

trungnamdinh

Guest
Help me! SOS.

Các bác ơi, em đang dung ACAD2010 (không dung được bản khác vì em dung Vista 64bit), cài Font chữ Việt Nam không nhận. Các bác chỉ em với. Bác nào có bộ Font phù hợp up giúp em hoặc sent cho em qua địa chỉ: mail.trungtq@gmail.com
EM XIN CẢM ƠN 1000 lần và hậu tạ khi có điều kiện

abc1102

Thành viên mới
Em ko sài bản CAD 2010 nhưng vấn đề của Bác thì e nghĩ là nó bị thiếu font tiếng việt rùi. Để khắc phục lỗi này Bác tìm những bộ font của cad có dạng ".shx". Ở Việt nam mình thì thường dùng các loại font có chữ vn, đại loại như vntime.shx, vntimeh.shx..... Em có một số font dùng cho CAD Bác vào down về xem có dược k? Sau khi giải nén bác chỉ việc copy toàn bộ số font này vào C:\Program Files\AutoCAD 2010\Fonts. Sau khi copy xong Bác tắt CAD di và khổi động lại CAD là oke rùi.

Bác có thể vào đây down về nè:http://www.2shared.com/file/6240779/c3a23530/fonts_cad.html

boy0909

Thành viên mới
Cad của em thiếu Font chữ mà em trả biết phải làm sao,giờ lên đây down về,không biết có dùng được không nữa.Nhưng dù sao em vẫn cám ơn các anh rất nhiều:)!!!!!!!

soncg9

Thành viên có triển vọng
Cần tìm kiếm bộ font cad có đuôi .shx

mình đang có một số bản vẽ mà nhà thiết kế lại sử dụng font .shx nên mở bản vẽ ra không đọc được chữ. Vậy ai có bộ font .shx xin gửi giúp cho mình theo địa chỉ: soncg9@gmail.com . Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
V

vuvanduymanly

Guest
Đọc chử của cad

Tại sao em co 1 số tài liệu cad lấy ở trên mạng về ko đọc được chử, cài font chử của mấy bạn cho vẫn ko đọc được . Bạn nào có cách chỉ mình với. Mình xài win7,cad2010,work2003

L

lamgiaminh86

Guest
ban phai gui fil len moi bit duong chi chio bsn duoc ban oi

ututancam

Thành viên mới
mình đã tải tất cả các Font trên này về rồi vẫn k đọc đc chữ. các bạn xem giúp mình với...

File đính kèm

• kiem tra.dwg
    1,8 MB · Đọc: 326

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
mình đã tải tất cả các Font trên này về rồi vẫn k đọc đc chữ. các bạn xem giúp mình với...
Bản vẽ nào đọc không được đâu bạn? Mình down của bạn về mở máy mình là đọc được hết mà.
Bạn cho biết trong file của bạn không đọc được font nào rồi mình sẽ gửi cho bạn.
Mình gửi cho bạn một số font mà bạn thiếu thôi nhé.
Bạn giải nén file mình gửi rồi copy và thư mục C:\WINDOWS\Fonts

File đính kèm

• FONT.rar
    109,2 KB · Đọc: 1.305
Last edited by a moderator:

thientaibairac

Thành viên mới
mình đã down font của bạn về nhung k biết dùng thế nào ? làm thế nào để đọc được trong cad 2007 , win7 hả bạn . cảm ơn nhiều nhá

thachckp6

Thành viên mới
Cảm ơn các bác nhe, em xử lý được thiếu font của máy em rồi.

haluy

Thành viên mới
cảm ơn bạn nhưng mình tải về C-autocad-fonts nhưng không dọc được

tungtb1211

Thành viên mới
Xin cảm ơn! nhưng không hiểu sao tôi đã coppy vào rồi,font của tôi cũng có đầy đủ các font như thế.vẫn lỗi. các anh chị có ai còn cách nào giúp tôi với?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới