không in được autocad 2007 qua mạng lan

thanhphothang5

Thành viên mới
Máy mình là win 7. máy có máy in là win xp. Mặc dù mình cài máy in trong autocad rồi, nhìn thấy máy in. nhưng ra lệnh in thì không thấy máy in đầu kia họat động. vậy anh chị nào biết chỉ gúp mình với

Hoatulipden

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Bạn nên kiểm tra lại máy in hoặc máy tính của bạn xem. Việc máy tính của bạn cài Win 7 và máy có máy in là Win XP hay cùng là Win 7 đi nữa thì cũng chả ảnh hưởng gì đến cái lệnh in của bạn cả.

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Bạn tuy đã cài Driver máy in và đã thấy nó trong Auto Cad nhưng đó chỉ là máy in cục bộ và chỉ dùng được khi máy bạn kết nối trực tiếp với máy in Vật lý. Vì bạn in qua LAN và máy chủ in dùng WinXP nên có một giải pháp đơn giản nhất là bạn hảy SHARE máy in ở máy chủ WinXP sau đó bạn truy cập trong mạng LAN vào máy chủ và double click vào máy in đã SHARE từ máy chủ - chờ 05s - sẽ có một của sổ in mở ra, bạn mở File cần in chọn tên máy in là máy in đã SHARE và in bình thường. Cách này có cái hay là bạn có thể in trong mạng LAN dựa vào một máy chủ IN khi mà máy của bạn KHÔNG CẦN cài máy in.

hunter_19886

Thành viên mới
chọn file - plotter manager - Add-A-Plotter Wizard - next - system print - next - chọn tên máy in trong mạng lan - next

aacay

Thành viên có triển vọng
chọn file - plotter manager - Add-A-Plotter Wizard - next - system print - next - chọn tên máy in trong mạng lan - next

cái này là chuẩn ah nha, share qua Word, excell thì đơn giản, còn trong cad thì làm thêm bước này nữa !!

• Like
Các tương tác: pad

hoangviet1802

Thành viên có triển vọng
MÌnh làm mà vẫn bị out bạn ơi, có cách khác không bạn!cám ơn

NGUYENHIEU4151

Thành viên mới
Bạn thử cách này xem giải quyết được vấn đề của bạn không nhé!

Đầu tiên mở phần mềm Autocad 2007 lên vào Menu File và chọn Plotter Manager, như hình bên dưới

Tiếp theo phần mềm sẽ mở thư mục Plotters, chúng ta chạy file Add-A-Plotter Wizard như hình bên dưới

Tiếp theo chọn Next để tiếp tục, như hình bên dưới

Bước tiếp theo chon System Printer rồi chọn Next để tiếp tục, như hình bên dưới

Chọn máy In mạng cần kết nối, ở đây tôi chọn máy In HP 5200 được chia sẻ thông qua máy chủ có IP là 192.168.2.102 rồi chọn Next để tiếp tục, như hình bên dưới

Chọn Next để tiếp tục, như hình bên dưới

Chọn Next để tiếp tục, như hình bên dưới

Cuối cùng là chọn Finish để hoàn thành, như hình bên dưới

Lúc này trong bạn sẽ thấy máy In HP 5200 đã được thêm vào, như hình bên dưới

Giờ bạn mở lại phần mềm Autocad 2007 sẽ thấy máy In đã được thêm và hiện thị trong mục máy In, như hình bên dưới.

Những bước hướng dẫn như trên rất đầy đủ và chi tiết chắc chắn là bạn sẽ làm được

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới