KHUNG TÊN-BẢN VẼ HOÀN CÔNG

Nguyễn Khắc Hiệu 271191

Thành viên mới
Dear các anh em có thắc mắc nhờ các bác đả thông giúp:
BVHC theo TT26-2016 chỉ thấy nói về mẫu dấu hoàn công, còn khi mình vẽ lại bản vẽ do công trình thay đổi nhiều thì lúc này khung tên bản vẽ như thế nào???
Theo em nghĩ bãn vẽ thiết kế là bản vẽ thiết kế với CDT có thông tin người chủ trì, người phê duyệt, người vẽ......còn bản vẽ hoàn công là bản vẽ nhà thầu thi công lập với CDT( mục đích để quyết toán và vận hành công trình...) thì khung tên phải lấy theo nhà thầu thi công.
Kinh nghiệm chưa có nhờ các bác chỉ dẫn.Em cám ơn

viokute

Thành viên rất triển vọng
Bản vẽ hoàn công
1. Nếu không có thay đổi so với thiết kế hoặc thay đổi trong phạm vi thi ghi chú bằng viết đỏ trong bản vẽ thiết kế
2. Nếu thay đổi thì vẽ lại, trong bản vẽ chỉ cần dấu mộc hoàn công thôi. Ko cần có khung tên đơn tvtk như bản vẽ tktc

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn
Dear các anh em có thắc mắc nhờ các bác đả thông giúp:
BVHC theo TT26-2016 chỉ thấy nói về mẫu dấu hoàn công, còn khi mình vẽ lại bản vẽ do công trình thay đổi nhiều thì lúc này khung tên bản vẽ như thế nào???
Theo em nghĩ bãn vẽ thiết kế là bản vẽ thiết kế với CDT có thông tin người chủ trì, người phê duyệt, người vẽ......còn bản vẽ hoàn công là bản vẽ nhà thầu thi công lập với CDT( mục đích để quyết toán và vận hành công trình...) thì khung tên phải lấy theo nhà thầu thi công.
Kinh nghiệm chưa có nhờ các bác chỉ dẫn.Em cám ơn

Chào bạn.
Theo Thông tư 26 thì trường hợp bạn vẽ lại bản vẽ hoàn công thì khung tên của bản vẽ sẽ có các thông tin như trong dấu hoàn công (người lập, chỉ huy trưởng, tư vấn giám sát) và ký trực tiếp vào khung tên chứ không cần đóng dấu hoàn công nữa.
Ngoài ra bạn nên thể hiện thêm vài thông tin như là tên dự án, tên công trình, tên chủ đầu tư vào khung tên.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới