kinh nghiệm thiết kế móng đơn (Nhà phố)

fortune...

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Vì quá gấp nên chưa kịp tính toán. Mong các pro chia sẻ chút kinh nghiệm.
Nhà phố 2 tầng (H tầng = 3,6 m), Nhịp ngang nhà L = 5m, nhịp theo phương dọc nhà trung bình 4 m . Thiết kế móng đơn, chân vịt. Tải trung bình tại chân cột la N = 35 T.
Không có chỉ tiêu cơ lý về địa chất, chủ nhà hàng xóm bảo đất tốt, cứng, đất cấp I. Chú ko có cơ sở tính toán.
Theo kinh nghiệm thi các đồng nghiệp chọn kích thước móng bao nhiêu ạh? Chiều sâu chôn móng và thép đáy móng? Có cần đỗ dầm móng theo 2 hương ngang và dọc nhà ko ạh?
"Ý kiến bản thân mình: chọn móng 1,3x1,5 m, cao Hm = 1,4 m. Thép 2 phương Phi 10a120. Đỗ dầm móng theo phương ngang nhà để chống lật, phương dọc nhà xây đá chẻ phủ đến cos đầ kiềng"
Xin được góp ý?!!! Chân thành cảm ơn.

quangnamyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
www.quangnamyp.webs.com
Mình gửi bạn một file word công thức tính toán móng đơn (có bảng đề xuất kinh nghiệm chọn kích thước) và 1 file excell tính toán trực tiếp theo Rn

Mình gửi bạn một file word công thức tính toán móng đơn (có bảng đề xuất kinh nghiệm chọn kích thước) và 1 file excell tính toán trực tiếp theo Rn, Bạn tham khảo thé. Theo mình đã tính toán thì phải tính toán cẩn thận luôn ( kiểm tra kỹ cả số liệu đầu vào nữa). Bạn nên tham khảo file mình uplen và TCVN 2737:1995 Tải trọng và tác động. Tiêu chuẩn thiết kế.

File đính kèm

• TINH MONG DON BANG RN.xls
    167 KB · Đọc: 1.789
  • cong thuc de tinh toan ket cau mong don va bang de xuat kich thuoc kinh nghiem.pdf
    1,8 MB · Đọc: 6.451

maiquochon

Thành viên mới
thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chienthansh13

Thành viên mới
cảm ơn bạn :d.hy vọng mình tính đc .............................

pccckienlong

Thành viên năng động
Đúng là làm nhà, đối với phần móng phải hết sức cận thận. Nếu không thì hậu quả đối với chủ nhà là rất mệt khi phải xử lý lún

www.pccckienlong.com

tuyenn

Thành viên mới
xin lỗi mấy bác cho hoi su dụng excel tinh mong đơn sao thế chỉ em với

tienxdqn

Thành viên mới
thank.

cảm ơn bạn rất nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới