Ký hiệu trong cad

khatvongxanh20032006

Thành viên rất triển vọng
Các Bác cho Em hỏi: Sử dụng các ký hiệu trong cad thế nào vậy? Như mũi tên, ký hiệu đường kính, ký hiệu thể hiện đó là mặt đất... và một số ký hiệu như trong word. Em mới bắt đầu học nên mong các Huynh giúp đỡ!

T

tmvipco

Guest
Vào Format/text/symbol. Sau đó gõ ký tự cần lựa chọn giống như trong Word

khatvongxanh20032006

Cảm ơn Bác nhé!

Bác ơi Em làm như Bác nhưng vào Format không thấy text và symbol đâu cả. Mong Bác chỉ bảo Em thêm. Cảm ơn Bác nhiều!

NPDL

Thành viên năng động
Vaò Text/ click phải/symbol/other/ chọn các ký tự bạn muốn, select xong Ctrl-V là ok

khatvongxanh20032006

Em vẫn chưa làm được

Bác ơi nhưng Em không thấy text đâu cả. Em đang mở cad và đang tìm như bác nói nhưng không thấy. Sao vậy hả Bác?

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Các Bác cho Em hỏi: Sử dụng các ký hiệu trong cad thế nào vậy? Như mũi tên, ký hiệu đường kính, ký hiệu thể hiện đó là mặt đất... và một số ký hiệu như trong word. Em mới bắt đầu học nên mong các Huynh giúp đỡ!
- Nếu bạn muốn sử dụng các ký tự giống như Word thì dùng lệnh style, đặt newstyle là kyhieu, chọn font là sym bol. Hoặc trong cửa sổ Mtext chọn font symbol.
- Nếu muốn sử dụng các ký hiệu mũi tên, đường cắt, các hình mẫu thì bạn sử dụng thư viện sẵn có của CAD. Từ phiên bản 2007 trở đi, thư viện rất phong phú.
Chúc bạn thành công

khatvongxanh20032006

Cách vào thư viện của cad2004

Em cảm ơn Bác nhé! Bác cho Em hỏi cách vào thư viện của cad2004 như thế nào vậy? Bác giúp Em với nhé! Cảm ơn Bác nhiều!

thangchoe131

Thành viên mới
Bạn vào ổ C:/Program Files/AutoCAD2004/Sample. Trong đó có đủ cả hầu hết là của nước ngoài.

qweewq

Thành viên mới
thực ra thì bạn tại bản vẽ hiện hành bạn nhấn ctrl+1 thì nó cũng ra. nhưng mà ít lắm.

trudu.utck47

Thành viên mới
vào dimension -> leader là bạn có ngay mũi tên

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Bạn ơi, bạn vào Start/Programs/Accessories/System Tools/Character Map và bạn chọn các ký hiệu cần từ các Font sau:
UniversalMath1 BT
Symbol
Symath
Sau khi chọn các ký tự cấn thiết thì bạn nhấn nút Copy rồi chuyển sang cửa sổ ứng dụng bạn đang làm nhấn Ctrl-V để dán vào.

ma thi hong

Thành viên mới
Bác ơi nhưng Em không thấy text đâu cả. Em đang mở cad và đang tìm như bác nói nhưng không thấy. Sao vậy hả Bác?

bạn vào màn hình cad, gõ t (text) enter, hiện ra bảng text, bạn kích chuột pải rồi vào symbol như trên

letruongce2502

Thành viên mới
Bạn theo đường dẫn này vào lấy "Character Map" ra sử dụng vì thư viện Cad và MS Office cũng lấy các ký hiệu từ "Character Map".
Vào START/ACESSORIES/SYSTEM TOOLS/CHARACTER MAP.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới