Ký kết hợp đồng với nhà đầu tư thực hiện dự án BOT

hanchan

Thành viên có triển vọng
Thân chào các anh chị! Công ty em chuẩn bị ký kết một hợp đồng tư vấn giám sát cho một dự án BOT. Em cũng có tìm hiểu các quy định pháp lý về dự án BOT, theo em hiểu thì chủ thể của hợp đồng dự án BOT là Nhà nước và Nhà đầu tư. Còn khi Nhà đầu tư thuê một nhà tư vấn khác thực hiện một công việc trong dự án thì người ký kết hợp đồng cung cấp các dịch vụ ấy là Nhà đầu tư hay là Nhà nước ạ? Theo như hợp đồng của Bên em thì lại là ký với Nhà nước nhưng việc thanh toán lại do Nhà đầu tư chịu trách nhiệm. Như vậy có cần phải nói rõ trong điều khoản hợp đồng không và nói như thế nào ạ?

• Like
Các tương tác: naat

khanharsenal

Thành viên năng động
mời các bác tham gia góp ý kiến thêm.....................................

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Thân chào các anh chị! Công ty em chuẩn bị ký kết một hợp đồng tư vấn giám sát cho một dự án BOT. Em cũng có tìm hiểu các quy định pháp lý về dự án BOT, theo em hiểu thì chủ thể của hợp đồng dự án BOT là Nhà nước và Nhà đầu tư. Còn khi Nhà đầu tư thuê một nhà tư vấn khác thực hiện một công việc trong dự án thì người ký kết hợp đồng cung cấp các dịch vụ ấy là Nhà đầu tư hay là Nhà nước ạ? Theo như hợp đồng của Bên em thì lại là ký với Nhà nước nhưng việc thanh toán lại do Nhà đầu tư chịu trách nhiệm. Như vậy có cần phải nói rõ trong điều khoản hợp đồng không và nói như thế nào ạ?
Việc ký HĐ với 1 bên mà 1 bên khác thanh toán là không đúng quy định hợp đồng.
Trong trường hợp bên bạn ký HĐ với CQNN thì khâu thanh toán do CQNN có trách nhiệm trả tiền cho bên bạn, bên nhà thầu có trách nhiệm xuất hóa đơn cho CQNN.
Còn NĐT có nghĩa vụ thanh toán với CQNN các khoản chi phí do CQNN chi trả theo HĐ BOT.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới