Làm thế nào để quản lý nhân lực trên công trình?

• Khởi xướng UTSUI18
  • Ngày gửi
U

UTSUI18

Guest
Các anh chị ơi giúp em với! Em đang làm trong lĩnh vực kế toán tiền lương cty xây dựng. Giờ Sếp em bảo em phải làm thế nào để quản lý nhân công trên công trình. Anh chi nào biết làm thế nào tránh lãng phí nhân lực ko?ví dụ như công nhân ko chịu làm ma chỉ núp nắng áy. Và làm thế nào để Bộ phận văn phòng giám sát đc nhân công dưới công trình.Em cảm ơn các anh chi nhiều

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Các anh chị ơi giúp em với! Em đang làm trong lĩnh vực kế toán tiền lương cty xây dựng. Giờ Sếp em bảo em phải làm thế nào để quản lý nhân công trên công trình. Anh chi nào biết làm thế nào tránh lãng phí nhân lực ko?ví dụ như công nhân ko chịu làm ma chỉ núp nắng áy. Và làm thế nào để Bộ phận văn phòng giám sát đc nhân công dưới công trình.Em cảm ơn các anh chi nhiều

Theo tôi để quản lý được bạn phải làm động tác sau:
1. Bạn phải nắm được kế hoạch thi công, tiến độ thi công (trong đó có biểu đồ huy động nhân lực, từ đó bạn sẽ biết được số người một cách tương đối);
2. Bạn phải nắm được định mức công việc (từ đó mới quản lý được hiệu quả công việc);
3. Bạn phải bám sát hiện trường, thường xuyên xuống kiểm tra tại hiện trường và thông qua đội trưởng, tổ trưởng để quản lý công nhân và yêu cầu những bộ phận này báo cáo về nhân lực, công việc về văn phòng
Vấn đề quản lý nhân lực là vấn đề khó, mình mạo muội có vài ý kiến như vậy.

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Quản lý nhân lực

Theo tôi bạn làm công tác kế toán công ty nên cần ... để quản lý nhân lực :
1. Nắm được tiến độ thi công chi tiết, kế hoạch thi công và bản vẽ so với thực tế hiện trường (có thể có nội dung thay đổi)
2. Báo cáo kế hoạch thực hiện của cán bộ kỹ thuật
3. Đơn giá nhân công nhân khoán hoặc công nhật tại hiện trường (do tổ chức của công ty bạn)
4. Khối lượng thanh toán giai đoạn thi công.
5. Cốt lõi chủ yếu vẫn là bạn cần biết cách xem các loại bản vẽ thiết kế thi công, không sẽ có nhiều báo cáo bạn sẽ không thể hiểu nó là gì chứ đừng nói là biện pháp thi công chi tiết của cán bộ kỹ thuật.
Chúc bạn thành công trong công việc của mình
:x:x:x:x:x

leanhxd

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
quản lý nhân sự

để quản lý nhân sự bạn luôn nhớ rằng "trách nhiệm đi đôi với quyền lợi"
và bản chất con người là "lười và tham"
và chủ nghĩa tư bản đã vận dụng rất hiệu quả đặc tính này của người lao động, họ đã đã dựa vào tính lười cho người lao động làm ko bao giờ hết việc (pác nào làm ở LD chắc nắm rõ điều này nhất" và họ cho thu nhập rất cao để tham, thời gian ngoài công việc ko tiêu hết tiền.
post lên diễn đàn thêm cho ae về quản lý nhân sự và thúc đẩy nhân sự. tôi có áp dụng ở thực tế công trường cũng như cùng đoàn tư vấn giám sát. rất hiệu quả đấy ae ah.
chúc sức khoẻ.

File đính kèm

• tâm lý công nhân.doc
    52 KB · Đọc: 467
  • động viên nhân viên, công nhân.DOC
    103,5 KB · Đọc: 487

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới