Lệ phí thẩm định báo cáo kinh tế kỹ thuật

rungxanh

Thành viên mới
Xin các bác giúp đỡ em.

Em đọc cái 109 của Bộ Tài chính em thấy nhập nhằn quá. Qua quá trình làm việc em nhận thấy người ta lập chi phí thẩm định báo cáo kinh tế kỹ thuật là: Gxl*0.025%.
Như vậy cho em trân cầu ý kiến các bác có văn bản nào quy định như vậy hay không hoặc phương pháp đó căn cứ vào đâu vậy.
Rất mong được các bác ũng hộ giải thích giúp em với

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Xin các bác giúp đỡ em.

Em đọc cái 109 của Bộ Tài chính em thấy nhập nhằn quá. Qua quá trình làm việc em nhận thấy người ta lập chi phí thẩm định báo cáo kinh tế kỹ thuật là: Gxl*0.025%.
Như vậy cho em trân cầu ý kiến các bác có văn bản nào quy định như vậy hay không hoặc phương pháp đó căn cứ vào đâu vậy.
Rất mong được các bác ũng hộ giải thích giúp em với

Chào bạn!
hệ số này người ta lấy theo bảng biểu kèmtheo thông tư 109/200/TT-BTC mình dính kèm theo dưới đấy.
Trong bảng dính kèm thì tính cho lệ phí thẩm định dự án

File đính kèm

• BIEU THEO 109.doc
    39,5 KB · Đọc: 2.370

rungxanh

Thành viên mới
Bạn ơi

Như vậy thì cho mình hỏi nếu các công trình chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật (Trước đây gọi là báo cáo đầu tư) thì có thu không vậy bạn. Mong bạn giúp mình với.
Thank

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Như vậy thì cho mình hỏi nếu các công trình chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật (Trước đây gọi là báo cáo đầu tư) thì có thu không vậy bạn. Mong bạn giúp mình với.
Thank

Chào bạn.

Trong thông tư 109/2000/TT-BTC có quy định rõ như sau:
d) Các dự án đầu tư chỉ lập báo cáo đầu tư thì không thu lệ phí thẩm định dự án đầu tư.
Vậy theo mình hiểu thì hiện nay các công trình thẩm định Báo cáo kinh tế kỹ thuật thì sẽ không thu lệ phí thẩm định.
Mọi người tiếp tục đóng góp ý kiến nhé.

phuann01

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Hiện tại theo thông tư số 176/2011/TT-BTC để áp dụng bạn ah.

kikido

Thành viên rất năng động
Theo thông tư 176/2011/TT-BTC tại muc d, khoản 1, điều 3 có quy định lệ phí thẩm định báo cáo kinh tế kỹ thuật với các công trình sử dụng vốn nhà nước vẫn được tính như bình thường = tổng mức đầu tư được duyệt * mức thu (thông tư 176 hướng dẫn thu nộp, quản lý sử dụng phí thẩm định dự án thay thế cho thông tu 109/2000/TT-BTC từ ngày 01/02/2012)

lannhatquang

Thành viên mới
Liên quan tới chi phí thẩm định BCKTKT

Theo thông tư 176/2011/TT-BTC tại muc d, khoản 1, điều 3 có quy định lệ phí thẩm định báo cáo kinh tế kỹ thuật với các công trình sử dụng vốn nhà nước vẫn được tính như bình thường = tổng mức đầu tư được duyệt * mức thu (thông tư 176 hướng dẫn thu nộp, quản lý sử dụng phí thẩm định dự án thay thế cho thông tu 109/2000/TT-BTC từ ngày 01/02/2012)
Nhưng mình không hiểu mức thu được tính như thế nào mong anh em trên diễn đàn chỉ bảo cụ thế hơn cho mình hiểu. Cảm ơn...

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Mức thu là định mức thu đó bạn. Hay nói cách khác là hệ số thu lệ phí thẩm định theo TT176.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Nhưng mình không hiểu mức thu được tính như thế nào mong anh em trên diễn đàn chỉ bảo cụ thế hơn cho mình hiểu. Cảm ơn...

Chào bạn!
Có lẽ bạn đang băn khoăn giữa việc tính toán lệ phí thẩm định báo cáo kinh tế kỹ thuật = tổng mức đầu tư được duyệt * mức thu (thông tư 176 hướng dẫn thu nộp, quản lý sử dụng phí thẩm định dự án. Như thế trong tổng mức đầu tư được phê duyệt đã có lệ phí thẩm định BCKTKT này. Việc tính toán giống như đối với việc tính toán chi phí thẩm tra phê duyệt quyết toán theo Thông tư số 19/2011/TT-BTC (Đã có rất nhiều chủ đề hướng dẫn cách tính này trên diễn đàn)

Tổng mức đầu tư được duyệt quy định tại Thông tư 176/2011/TT-BTC được hiểu là TMĐT được người quyết định đầu tư phê duyệt nhé!