Lịch làm việc bị trùng thời gian

phuoc87

Thành viên mới
Chào các bác, em mới dùng MS Project, khi định nghĩa lịch làm việc thì gạp tình huốn sau, mong các bác giúp đỡ
- Khi em định nghĩa thời gian làm việc em để sáng thứ 2 hàng tuần học ATLĐ nên được nghỉ buổi sáng, chiều làm việc từ 13h đến 17h,
- em định nghĩa lịch nghỉ tết từ ngày 15/2 đến 28/2, thì những ngày thứ 2 trong khoảng thời gian này lại là thời gian làm việc. em muốn nó vẫn là ngày nghỉ thì làm thế nào, mong các bác giúp đỡ

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn
Khi bạn thực hiện chèn vào công việc lặp đi lặp lại theo chu kỳ, thì ở bảng thiết lập công việc bạn lưu ý chọn mục Calendar for scheduling this task cùng lịch với lịch đã gán cho dự án.

Sau đó, bấm OK thì sẽ ra bảng thông báo, đại khái là có vài thời điểm mà công việc diễn ra vào thời gian nghỉ của lịch làm việc. Khi đó, bạn chọn tùy chọn thứ 2 là Không tạo các điểm công việc nằm trong thời gian nghỉ đó - To not create the 2 task occurrence(s), click No bằng cách bấm No là được.

Kết quả là ngay sau thời gian nghỉ tết kết thúc, sẽ không có một công việc chu kỳ bị tạo ra ngay ngày đầu tiên trở lại làm việc nữa.
Mời bạn xem hình nhé.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới