Lập báo cáo quyết toán dự án hoàn thành của dự án gồm nhiều gói thầu và nhiều hạng mục công trình

nguyenxuanbach91

Thành viên có triển vọng
Hiện nay công ty em đang cần phải lập báo cáo quyết toán dự án hoàn thành theo TT19/BTC của một dự án đầu tư XDCB. Trong dự án gồm 2 gói thầu là gói xây dựng và gói điện; Trong mỗi gói thầu đều bao gồm các hạng mục: nhà chỉ huy, nhà ăn, nhà ở công nhân. Quyết định phê duyệt dự toán ghi giá trị theo từng hạng mục công trình.
Mọi người có thể tư vấn giúp em xem bây giờ em cần phải lập báo cáo quyết toán theo gói thầu hay theo hạng mục và cách ghi số liệu vào các biểu mẫu như thế nào được không ạ?
Em xin cảm ơn mọi người trước.

ductrungyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Bạn đọc kỹ thông tư 19 nhé biểu mẫu đã có trong phần cuối của TT. Lập báo cáo quyết toán dự án hoàn thành cho từng gói thầu căn cứ vào quyết toán A-B của các nhà thầu, số liệu thanh toán..vv.

File đính kèm

• TT19-2011-TT-BTC-Quyet-toan-DA-von-NN(1).doc
    537,5 KB · Đọc: 171

phamtrungctm2

Thành viên có triển vọng
Phải căn cứ vào bảng tổng mức đầu tư lúc đầu như thế nào chứ bạn. Như bạn chắc 2 bảng tổng mức đầu tư của 2 gói thầu( Mỗi bảng đều có các hạng mục...). Còn báo cáo quyết toán thì làm theo gói thầu hay hạng mục( Vì trong gói thầu cũng gồm các giá trị được phê duyệt của các hạng mục) đều được nhưng quan trọng nhất phải được chủ đầu tư( và ngân hàng) chấp nhận:D Nếu được làm theo gói thầu thì thuận lợi hơn cho công ty bạn( trong đó có tài chính:D)

nguyenxuanbach91

Thành viên có triển vọng
Bạn đọc kỹ thông tư 19 nhé biểu mẫu đã có trong phần cuối của TT. Lập báo cáo quyết toán dự án hoàn thành cho từng gói thầu căn cứ vào quyết toán A-B của các nhà thầu, số liệu thanh toán..vv.

Em cũng tìm hiểu qua thông tư nhưng có 1 vấn đề vướng mắc. Đó là khi làm quyết toán theo gói thầu, ví dụ em cần làm quyết toán cho gói xây dựng thì phần giá trị được phê duyệt trong quyết định phê duyệt dự toán lại không tách rõ ràng. Phần giá trị tài sản cố định tăng công ty em cũng đang ghi theo giá trị hạng mục công trình, trong đó có cả phần xây dựng và phần điện nên em hơi lúng túng.

ductrungyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Em cũng tìm hiểu qua thông tư nhưng có 1 vấn đề vướng mắc. Đó là khi làm quyết toán theo gói thầu, ví dụ em cần làm quyết toán cho gói xây dựng thì phần giá trị được phê duyệt trong quyết định phê duyệt dự toán lại không tách rõ ràng. Phần giá trị tài sản cố định tăng công ty em cũng đang ghi theo giá trị hạng mục công trình, trong đó có cả phần xây dựng và phần điện nên em hơi lúng túng.
Không tách rõ ràng thì bạn tự tách nó ra đc chứ. Mình nghĩ chắc là trong chi tiết nó có để tính vào cho các hạng mục. Phần giá trị tài sản mới tăng các bạn phải phân bổ cả các chi phí tư vấn và các chi phí khác vào các hạng mục nữa nhé.
bạn nói mình cũng hơi khó hiểu nên chỉ trả lời bạn dc thế thôi

nguyenxuanbach91

Thành viên có triển vọng
Không tách rõ ràng thì bạn tự tách nó ra đc chứ. Mình nghĩ chắc là trong chi tiết nó có để tính vào cho các hạng mục. Phần giá trị tài sản mới tăng các bạn phải phân bổ cả các chi phí tư vấn và các chi phí khác vào các hạng mục nữa nhé.
bạn nói mình cũng hơi khó hiểu nên chỉ trả lời bạn dc thế thôi

Em cám ơn bác. Đúng là giá trị tài sản cố định tăng của công ty em còn bao gồm các chi phí khác nữa, vậy khi mình lập biểu số 05 thì cần ghi phần nguyên giá là giá trị đã bao gồm tất cả các chi phí khác hay chỉ ghi phần giá trị xin quyết toán trong gói thầu này ạ?

Linhwru89

Thành viên rất triển vọng
Bạn Nguyễn xuân bách gửi mail vào hòm thư của mình mình sẽ chuyển tiếp 1 Báo cáo quyết toán vốn giống hệt như Dự án của bạn cho nhé. Mạng mấy hôm nay chậm nên không tải về và up lên diễn đàn được. (mail mình là linhwru89@gmail.com). Sđt 0967.112.866

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới