Lập đề cương hoặc phương án kỹ thuật quan trắc lún công trình được lập ở thời điểm nào?

597335

Thành viên quan trọng (VIP)
Website
giaxaydung.vn
Em không hiểu lắm về quan trắc lún, mong nhận được sự trợ giúp:

Câu hỏi của em là: Đề cương hoặc phương án kỹ thuật đo độ lún công trình được lập trước hay sau khi phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công? (dự án của em được thiết kế 2 bước). Em xin chân thành cảm ơn.

Nếu có thể xin hãy chỉ rõ giúp em quy trình triển khai lựa chọn nhà thầu quan trắc lún theo hình thức chỉ định thầu (đặc biệt là dự toán của gói thầu này do nhà thầu thiết kế lập hay nhà thầu quan trắc lún lập ah).

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Em không hiểu lắm về quan trắc lún, mong nhận được sự trợ giúp:

Câu hỏi của em là: Đề cương hoặc phương án kỹ thuật đo độ lún công trình được lập trước hay sau khi phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công? (dự án của em được thiết kế 2 bước). Em xin chân thành cảm ơn.

Nếu có thể xin hãy chỉ rõ giúp em quy trình triển khai lựa chọn nhà thầu quan trắc lún theo hình thức chỉ định thầu (đặc biệt là dự toán của gói thầu này do nhà thầu thiết kế lập hay nhà thầu quan trắc lún lập ah).
tôi nghĩ nó lập trước khi quan trắc thì đúng hơn. Vì quan trắc lún đối tượng là công trình, nó độc lập với việc lập và phê duyệt TKBVTC.
Thường người ta bắt đầu quan trắc lún khi bắt đầu thi công. Có đôi khi quên không làm ngay thì người ta làm đến khi công trình đã lù lù trước mặt.

luucdb46

Thành viên mới
Phương án kỹ thuật đo độ lún công trình được làm cùng với bản vẽ thi công . Vì đây cũng là 1 hangi mục thanh toán giống như bao hạng mục khác....

• Like
Các tương tác: cuki

cuki

Thành viên rất triển vọng
Đề cương quan trắc lún được lập sau khi có quyết định phê duyệt BVTC bạn à. Căn cứ vào quy mô công trình mà có phương án cho phù hợp. Bạn tham khảo thêm tiêu chuẩn TCVN9360_2012 nhé

quantraclun

Thành viên mới
Chào các anh chị. Anh chị nào có đề cương về quan trắc lún công trình nhà cho e xin file với. e xin cảm ơn. gửi cho e xin theo địa chỉ khacdung6868@gmail.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới