Lập hồ sơ dự thầu xây lắp

• Khởi xướng meobeo114
  • Ngày gửi
M

meobeo114

Guest
Xin chào các anh chị, em đang làm đồ án về Lập hồ sơ dự thầu xây lắp, em muốn các anh chị chỉ giúp em 1 số điều với ạ, em cảm ơn.

K

Khanh_imc

Guest
bạn cần giúp điều gì, mục gì, phải nêu cụ thể chứ nêu như thế thì biết giúp bạn cái gì, bắt đầu từ đâu chứ. bạn có thể nêu rõ ràng hơn để mọi người cho ý kiến nhé. thân chào

NPDL

Thành viên năng động
Mình có file word, file cad chỉ có TCTC thôi ah`, file dự toán mình mất rồi bạn có cần ko? Nếu cần mình up cho

M

meobeo114

Guest
Em muốn hỏi rõ nhất về phần đề cương của Đồ Án này, còn những vấn đề khác em cũng đang nghĩ và cũng muốn tham khảo các anh, chị. Các anh, chị thấy phần nào cần thiết hay cần lưu ý có thể chỉ cho em với.
Em xin cảm ơn!

vuthuanlong

Thành viên có triển vọng
Minh không nắm ro về đồ án dự thầu lắm, nhưng để làm tốt bạn lên tham khảo qua các quy định của Nhà nước: Luật đấu thầu số 51/2005 ngày29/11/2005 và NĐ số 111/2006/NĐ-CP ngày 29/9/2006 về hướng dẫn thi hành luật đấu thầu. Ngoài ra còn dựa trên cơ sở của hồ sơ mời thầu của Chủ đầu tư. Còn đồ án bạn dựa yêu cầu cụ thể của đề bài.

oanhho

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Hồ sơ dự thầu

Chào meobeo114!!!
Mình cũng làm đồ án Hồ sơ mời thầu. Công nhận là nó khó quá nhất là phần phân tích Hồ sơ mời thầu mình chẳng biết phải phân tích cái gì cả, cứ chép lại HSMT, như thế là không được.
Nhân đây em muốn hỏi các bác phân tích HSMT là mình nên phân tích những cái gì? và phân tích như thế nào? Bác nào có kinh nghiệm bày em với.
Cảm ơn các bác!

Chicken

Thành viên có triển vọng
Hồ sơ dự thầu là làm sao đáp ứng được một cách tốt nhất của Hồ sơ mời thầu. Cứ theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu mà làm. Làm sao để mình đạt điểm cao nhất là OK.

hongduyen271287

Thành viên mới
Các anh chị ơi, em là sinh viên khoa Kinh tế Xây dựng khóa 46 trường ĐH giao thông vân tải. Em được phân đề tài tốt nghiệp là " Đấu thầu trong xây dựng và lập giá dự thầu cho 1 gói thầu cụ thể". Em đang cần gấp 1 bộ Hồ sơ mời thầu đầy đủ( Chỉ dẫn kỹ thuật, điều kiện hợp đồng, bảng tiên lượng...) và Hồ sơ dự thầu( quan trọng nhất là thuyết minh về công trình và gói thầu, biện pháp tổ chức thi công và bảng phân tích đơn giá dự thầu kèm theo đơn giá ca máy, vật liệu, phụ lục vữa...). Anh chị nào có hồ sơ đầy đủ của 1 công trình đường giao thông làm ơn cho em nhé. Hồ sơ ko trúng thầu cũng dc ạ, em chỉ cần có để làm tài liệu viết báo cáo thôi ạ. Em đang rất cần, mong được mọi người giúp đỡ. Chân thành cảm ơn mọi người.:x

nguyenhuutuan711411

Thành viên mới
Các bác ai có hồ sơ dự thầu các công trình trường học, đường giao thông nông thôn (đường bê tông) cho em xin với. Em dang cần để tham khảo.

uct_phamdat

Thành viên rất triển vọng
Website
www.
Thì phải nhớ để lại Email cho người khác gửi chứ cái này up lên không tiện

Chicken

Thành viên có triển vọng
ùh bạn up cho mình nhé.mail mình là byebye04hn@yahoo.com. mình cảm ơn nhe

Các anh chị ơi, em là sinh viên khoa Kinh tế Xây dựng khóa 46 trường ĐH giao thông vân tải. Em được phân đề tài tốt nghiệp là " Đấu thầu trong xây dựng và lập giá dự thầu cho 1 gói thầu cụ thể". Em đang cần gấp 1 bộ Hồ sơ mời thầu đầy đủ( Chỉ dẫn kỹ thuật, điều kiện hợp đồng, bảng tiên lượng...) và Hồ sơ dự thầu( quan trọng nhất là thuyết minh về công trình và gói thầu, biện pháp tổ chức thi công và bảng phân tích đơn giá dự thầu kèm theo đơn giá ca máy, vật liệu, phụ lục vữa...). Anh chị nào có hồ sơ đầy đủ của 1 công trình đường giao thông làm ơn cho em nhé. Hồ sơ ko trúng thầu cũng dc ạ, em chỉ cần có để làm tài liệu viết báo cáo thôi ạ. Em đang rất cần, mong được mọi người giúp đỡ. Chân thành cảm ơn mọi người.:x
Mình up cho các bạn tham khảo một số mẫu của bộ kế hoạch chỉ dẫn. Trong đó các bảng biểu có hết rồi. Hồ sơ thầu xây lắp hay tư vấn cũng đều giống nhau cả chi khác chút ít thôi. Các bạn nên làm quen dần với việc nghiên cứu các quy định của nhà nước đi. Điều đó quan trọng lắm đó. Chúc thành công :p:cool::cool::cool:

File đính kèm

• Quyet dinh 1744-2008-QĐ-BKH.doc
    31,5 KB · Đọc: 375
  • Mau HSMT QM nho.doc
    589 KB · Đọc: 419
  • 937_2008_QĐ-BKH.doc
    272 KB · Đọc: 355
C

callboyxd87

Guest
xin đồ án kỹ thuật thi công nhà công ngiệp

xin chào tôi là thành viên mới rất vui khi được cùng tham gia diễn đàn cùng các bạn. mong các bạn giúp đỡ.

anhquyet

Thành viên có triển vọng
cậu ơi!
mình cũng đang làm 1 đồ án về hồ sơ dự thầu nè
cậu có bản hồ sơ dự thầu của gói thầu xây lắp ( cầu hoặc đường ) ko?
gui cho mình xem vơi
thanks trước nha

H

hungteng

Guest
Mình cũng bắt đầu làm đồ án hồ sơ dự thầu gói thầu xây lắp công trình trường học. Nhưng chưa hiểu nên bắt đầu từ đâu, anh chị nào đi trước đã từng làm đồ án như mình có thể hướng dẫn giúp mình được không, làm ơn chỉ cho mình cái dàn ý, hay đề cương, nội dung của đồ án cần phải làm những gì... mình thấy mông lung quá, ban đầu nghĩ nó giống đồ án kinh tế xây dựng nên đăng ký, ai ngờ khó khăn quá.
Mail của mình: vinataba8484@gmail.com
Xin cảm ơn ace

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Mình cũng bắt đầu làm đồ án hồ sơ dự thầu gói thầu xây lắp công trình trường học. Nhưng chưa hiểu nên bắt đầu từ đâu, anh chị nào đi trước đã từng làm đồ án như mình có thể hướng dẫn giúp mình được không, làm ơn chỉ cho mình cái dàn ý, hay đề cương, nội dung của đồ án cần phải làm những gì... mình thấy mông lung quá, ban đầu nghĩ nó giống đồ án kinh tế xây dựng nên đăng ký, ai ngờ khó khăn quá.
Mail của mình: vinataba8484@gmail.com
Xin cảm ơn ace
Chúc mừng các bạn có một đề tài hay cho đồ án tốt nghiệp. Đồ án này hay và thực tế hơn nhiều so với đồ án kinh tế xây dựng. Chắc chắn sau khi ra trường, các bạn sẽ tích luỹ được rất nhiều kiến thức để có thể bắt tay ngay vào công việc thực tế: Lập hồ sơ dự thầu. Và bây giờ, bất cứ khó khăn nào về việc triển khai công việc, hãy online, vào diễn đàn này và trao đổi. Các đồng nghiệp sẽ giúp đỡ bạn. Thân./.

tuan190483

Thành viên mới
có bác nào có mẫu tham khảo hồ sơ thầu nhà cao tầng nào không cho em xin một bản với. em đang lam mà chưa biết đâu vào đâu cả. Cảm ơn các bác nhiều.:D

L

leminhchaukx05cm

Guest
Một số biện pháp nâng cao khả năng thắng thầu xây lắp.

Chào các bạn! Mình đang học lớp KTXD của trường ĐH GTVT và đang làm luận văn tốt nghiệp với đề tài " Một số biện pháp nâng cao khả năng thắng thầu xây lắp'.. Các bạn giúp mình với..Đối với đề tài của mình thì cần chú ý đến các vấn đề gì nhất...các bạn có tài liệu tham khảo không...cho mình với...nếu có các bạn gởi qua email cho mình nha..cảm ơn nhiều :x
..minhchau_cm82@yahoo.com.vn

H

hungteng

Guest
Vâng, mình đã hiểu sơ sơ về cách làm đồ án này, nói 1 cách đơn giản là trả lời các câu hỏi trong hồ sơ mời thầu, HSMT yêu cầu j thì mình lập HSDT đáp ứng yêu cầu đó.
Khốn nỗi mình vẫn chưa xin được tài liệu để trình lên khoa, các anh chị nào đã đi làm mà có công trình tầm 4-6 tầng diện tích >500m2 (Trường học càng tốt) cho mình xin tài liệu gồm có bản photo hồ sơ mời thầu, bản mềm dự toán và bản vẽ + thuyết minh phương pháp HSDT. Mong các anh chị giúp đỡ, quả thật em đã đi xin rất nhiều nguồn mà chưa được.

thienthanshine

Thành viên mới
Sẵn tiện gửi cho em mấy cái đề tài : "đấu thầu và lập giá dự thầu cho 1 gói thầu" của các công trình xây dựng nhé các bác, mail của em là: thienthanshine88@yahoo.com , thanks các bác nhiều, nếu có dịp sẽ mời các bác đi cafe :cool:

Last edited by a moderator: