Lập hồ sơ thầu tại thời điểm 15/5/2015 đã áp dụng nghị định 32/2015/NĐ-CP và TT 01/2015/TT-BXD chưa?

Thành viên đã xem (Total:0)

dhtl47b

Thành viên nhiều triển vọng
Em mới học làm dự toán ở giaxaydung thời điểm trước tháng 5/2015! Đợt này sếp giao cho công trình đầu tiên lại là lập giá trị dự thầu xây lắp của công trình đường ở Tuyên Quang, giờ mình đang không biết sử dụng phần mềm Gxd để lập giá trị dự thầu thế nào? Mà em vẫn chưa có bản Gxd 10 để lập theo nghị định 32//NĐ-CP và thông tư 01/2015/TT-BXD :(
Nhờ các cao thủ tư vấn giúp em làm theo cách nào, cảm ơn mọi người!

Chỉnh sửa cuối:

VanToanGXD

Thành viên đang chinh phục hạng rất tuyệt vời
Thời điểm hiện tại đang trong giai đoạn chuyển tiếp. Do Nghị định 32/2015/NĐ-CP đã có hiệu lực tuy nhiên vẫn chưa có Thông tư hướng dẫn theo để thay thế Thông tư 04/2010/TT-BXD mà chưa thấy có hướng dẫn gì khác từ các cơ quan ban ngành nên lập dự toán vẫn cứ theo Thông tư 04, chưa có gì thay đổi.
Tuy nhiên về cách tính nhân công thì Bộ Xây dựng đã hướng dẫn rất rõ ràng theo Thông tư số 01/2015/TT-BXD, nếu địa phương chưa có văn bản nào khác thì bạn cứ mạnh dạn áp dụng theo Thông tư thôi.
Bạn có thể mở lại email GXD JSC gửi phần mềm Dự toán GXD, click vào đường link tải bộ cài để tải bộ cài mới nhất. Dự toán GXD 9.2Plus - đã cập nhật cách tính đơn giá nhân công theo Thông tư 01/2015/TT-BXD.
Chúc bạn đấu thầu thành công.

dhtl47b

Thời điểm hiện tại đang trong giai đoạn chuyển tiếp. Do Nghị định 32/2015/NĐ-CP đã có hiệu lực tuy nhiên vẫn chưa có Thông tư hướng dẫn theo để thay thế Thông tư 04/2010/TT-BXD mà chưa thấy có hướng dẫn gì khác từ các cơ quan ban ngành nên lập dự toán vẫn cứ theo Thông tư 04, chưa có gì thay đổi.
Tuy nhiên về cách tính nhân công thì Bộ Xây dựng đã hướng dẫn rất rõ ràng theo Thông tư số 01/2015/TT-BXD, nếu địa phương chưa có văn bản nào khác thì bạn cứ mạnh dạn áp dụng theo Thông tư thôi.
Bạn có thể mở lại email GXD JSC gửi phần mềm Dự toán GXD, click vào đường link tải bộ cài để tải bộ cài mới nhất. Dự toán GXD 9.2Plus - đã cập nhật cách tính đơn giá nhân công theo Thông tư 01/2015/TT-BXD.
Chúc bạn đấu thầu thành công.
Cảm ơn anh VanToanGXD!
Nếu lập theo thông tư 01/2015/TT-BXD (dùng Gxd 9.2) thì cách lập dự toán sẽ khác so với phê duyệt (giá trị có thể lớn hoặc bé hơn), em vẫn thấy lúng túng khi áp dụng! :(
Nhờ anh chỉ rõ giúp em với ạ!

VanToanGXD

Thành viên đang chinh phục hạng rất tuyệt vời
Không biết hình thức lựa chọn nhà thầu của bạn đang làm là Đấu thầu rộng rãi hay chỉ định thầu vậy bạn? Có khác ở đây chỉ là đơn giá nhân công thôi. Mà nhân công cũng là vật tư, bạn cứ coi đơn giá nhân công như đơn giá vật liệu đi cho dễ hiểu, chào cao chào thấp là do nhà thầu thôi.

dhtl47b

Bên em đang chuẩn bị thôi ạ, vẫn chưa có hồ sơ mời thầu nên cũng chưa rõ hình thức đấu thầu! Em đang tìm hiểu để lập, thấy lúng túng nên nhờ các anh giải thích giúp! Sau khi có hồ sơ mời thầu, nghiên cứu kỹ em lại nhờ anh tư vấn giúp ạ!
Cảm ơn anh!