Lập tiến độ như thế nào ?

kancute

Thành viên rất triển vọng
em thấy bảo cái phần mềm Ms Project này khó xử sụng , và khó đọc hiểu đc . thầy giáo cho bọn em cái flie bằng excel để làm trên đó .
em thấy cũng tạm tam .nhưng ko bit ra ngoài thì mọi ng làm bằng chương trình nào ??

nguyendinhhuan

Thành viên mới
Xin chào cả nhà. Cho em hỏi bác nào có "bảng huy động thiết bị phục vục vụ thi công" cho e xin mẫu với. Em xin chân thành cảm ơn

linh_vd

Thành viên rất triển vọng
Website
www.harmonysoft.com.vn
em thấy bảo cái phần mềm Ms Project này khó xử sụng , và khó đọc hiểu đc . thầy giáo cho bọn em cái flie bằng excel để làm trên đó .
em thấy cũng tạm tam .nhưng ko bit ra ngoài thì mọi ng làm bằng chương trình nào ??
Bác thử tham khảo việc lập tiến độ trên SmartBuild của Hài Hòa xem sao dễ hiểu hơn nhiều

minhhung969

Thành viên mới
Đã sử dụng SmartBuild thay cho Excel.
Dùng Excel cái khó nhật liệu công thức rất dễ bị lỗi.

ngarecuocdoi04012004

Thành viên mới
Mình đang cần một cái thuyết minh về tiến độ thi công. Tính phù hợp giữa huy động thiết bị và thiết bị thi công. ai có cho mình file mẫu.mình đang cần.

anhgiap86

Thành viên mới
Phải có thêm biểu đồ huy động nhân lực. Có 2 lý do sau:
1. không có công việc nào (trong xây dựng nhé) mà không cần nhân lực hỗ trợ, dù là làm 100% bằng máy, ví dụ như việc thi công cọc xi măng đất chẳng hạn.
2. Đối với các công ty nước ngoài, người ta tách bạch chi phí máy thi công không bao gồm chi phí người vận hành máy đó.
Nếu chủ thớt đưa chi phí máy vào phần mềm project thì nên tách chi phí người vận hành ra.