Lựa chọn nhà thầu khi chưa phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu.

Thành viên đã xem (Total:5)

toivaban491991

Thành viên có triển vọng
#1
Các bác cho e hỏi. Chủ đầu tư chưa phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu mà chỉ có phê duyệt Dự án(phê duyệt báo cáo kinh tế kỹ thuật) đã thực hiện việc lựa chọn và phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu các gói thầu trong dự án thì xử lý như thế nào? e làm bên cơ quan thẩm tra quyết toán ạ!
 

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
#2
Bạn tham khảo Mục 3. Hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực đấu thầu, hình thức xử phạt và biện pháp khắc phục hậu quả, từ Điều 16 - Điều 19 Nghị định số 155/2013/NĐ-CP ngày 11/11/2013 của Chính phủ về quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế hoạch và đầu tư.
 

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
#3
Bạn nói rõ hơn về những lựa chọn nhà thầu nào mà chưa phê duyệt lựa chọn nhà thầu đã chọn, vì 1, 2 nhà thầu ban đầu để phục vụ công tác lập dự án có thể xin trong quyết định trong chủ trương đầu tư...
 

toivaban491991

Thành viên có triển vọng
#4
Bạn nói rõ hơn về những lựa chọn nhà thầu nào mà chưa phê duyệt lựa chọn nhà thầu đã chọn, vì 1, 2 nhà thầu ban đầu để phục vụ công tác lập dự án có thể xin trong quyết định trong chủ trương đầu tư...
Nhà thầu xây lắp, tư vấn giám sát thi công xây dựng chủ đầu tư đã tự ý phê duyệt lựa chọn nhà thầu khí chưa có phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu của cấp quyết định đầu tư a ạ.!
 

longriver28284

Thành viên rất triển vọng
#5
Bạn nói rõ hơn về những lựa chọn nhà thầu nào mà chưa phê duyệt lựa chọn nhà thầu đã chọn, vì 1, 2 nhà thầu ban đầu để phục vụ công tác lập dự án có thể xin trong quyết định trong chủ trương đầu tư...
Nói như bạn là sai rồi!

1. Về Nguyên tắc, để lựa chọn nhà thầu thì phải có kế hoạch LCNT bất kể đó là giai đoạn nào. Vì vậy trường hợp của bạn chưa có kế hoạch mà đã tổ chức lựa chọn nhà thầu là sai quy định của Luật và bị xử lý theo quy định tại Nghị định 155 mà có bạn ở trên.

2. Vấn đề thẩm quyền phê duyệt KHLCNT:
- Ở giai đoạn phục vụ dự án (chưa có quyết định phê duyệt dự án) thì: "người đứng đầu chủ đầu tư hoặc người đứng đầu đơn vị được giao nhiệm vụ chuẩn bị dự án phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu đối với trường hợp gói thầu cần thực hiện trước khi có quyết định phê duyệt dự án"
- Nếu đã có quyết định phê duyệt dự án thì người phê duyệt dự án sẽ là người phê duyệt KHLCNT.

Việc "xin trong quyết định trong chủ trương đầu tư..." là sai!
3. Bạn làm ở cơ quan thẩm tra Quyết toán là Sở Tài chính phải không?
 

nguyendnhan

Thành viên có triển vọng
#6
Hãy liên hệ bạn này. Rất uy tín.
- Nhận lập Hồ sơ mời thầu, Hồ sơ yêu cầu Xây lắp, Tư vấn, Phi tư vấn (Đấu thầu trực tiếp và qua mạng).
- Tư vấn đánh giá Hồ sơ dự thầu, Hồ sơ đề xuất các gói thầu.
Mọi chi tiết xin liên hệ: nguyenducphat2712@gmail.com
 

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
#7
Nói như bạn là sai rồi!

1. Về Nguyên tắc, để lựa chọn nhà thầu thì phải có kế hoạch LCNT bất kể đó là giai đoạn nào. Vì vậy trường hợp của bạn chưa có kế hoạch mà đã tổ chức lựa chọn nhà thầu là sai quy định của Luật và bị xử lý theo quy định tại Nghị định 155 mà có bạn ở trên.

2. Vấn đề thẩm quyền phê duyệt KHLCNT:
- Ở giai đoạn phục vụ dự án (chưa có quyết định phê duyệt dự án) thì: "người đứng đầu chủ đầu tư hoặc người đứng đầu đơn vị được giao nhiệm vụ chuẩn bị dự án phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu đối với trường hợp gói thầu cần thực hiện trước khi có quyết định phê duyệt dự án"
- Nếu đã có quyết định phê duyệt dự án thì người phê duyệt dự án sẽ là người phê duyệt KHLCNT.

Việc "xin trong quyết định trong chủ trương đầu tư..." là sai!
3. Bạn làm ở cơ quan thẩm tra Quyết toán là Sở Tài chính phải không?
Xin cho hỏi trong kế hoạch lựa chọn nhà thầu, bảng 1 có kế hoạch các công việc đã thực hiện thì thế nào, ví dụ trong quyết định chủ trường đầu tư xin luôn đơn vị lập dự án và đơn vị khoan khảo sát tất nhiên chi phí nằm trong mức chỉ định thầu thì có được không.
 

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
#8
Nhà thầu xây lắp, tư vấn giám sát thi công xây dựng chủ đầu tư đã tự ý phê duyệt lựa chọn nhà thầu khí chưa có phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu của cấp quyết định đầu tư a ạ.!
Thế này thì sai rồi.
 

deathofwar

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
#9
Nói như bạn là sai rồi!

1. Về Nguyên tắc, để lựa chọn nhà thầu thì phải có kế hoạch LCNT bất kể đó là giai đoạn nào. Vì vậy trường hợp của bạn chưa có kế hoạch mà đã tổ chức lựa chọn nhà thầu là sai quy định của Luật và bị xử lý theo quy định tại Nghị định 155 mà có bạn ở trên.

2. Vấn đề thẩm quyền phê duyệt KHLCNT:
- Ở giai đoạn phục vụ dự án (chưa có quyết định phê duyệt dự án) thì: "người đứng đầu chủ đầu tư hoặc người đứng đầu đơn vị được giao nhiệm vụ chuẩn bị dự án phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu đối với trường hợp gói thầu cần thực hiện trước khi có quyết định phê duyệt dự án"
- Nếu đã có quyết định phê duyệt dự án thì người phê duyệt dự án sẽ là người phê duyệt KHLCNT.

Việc "xin trong quyết định trong chủ trương đầu tư..." là sai!
3. Bạn làm ở cơ quan thẩm tra Quyết toán là Sở Tài chính phải không?
Thế thì trong giai đoạn chuẩn bị đầu tư như Khảo sát, Thiết kế, thẩm tra thì gọi là QĐ phê duyệt KHLCNT trong giai đoạn chuẩn bị đầu tư hả bác?
 

khangvinhquoc

Thành viên năng động
#10
Theo mình bạn chưa đọc kỹ tên quyết định phê duyệt BCKTKT: Bởi thường quyết định phê duyệt BCKTKT đi kèm với KHLCNT
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Tìm phần mềm tuyệt vời QLCL GXD GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên

Dự thầu GXD