Mẫu hồ sơ mời thầu EPC - thiết kế +cung cấp thiết bị + xây lắp

DauThauPro

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Mình đang xây dựng dở dang cái HỒ SƠ MỜI THẦU EPC, nhưng do Bác chủ đầu tư cần 1 công ty tư vấn đấu thầu có kinh nghiệm lâu năm để làm nên bản thảo mình làm nữa chừng phải bỏ dỡ.

Do mình không làm tư vấn cho gói thầu này nữa nên mạn phép đưa lên đây cho anh em góp ý cho mình để hoàn thiện, nhỡ mai này mình có lập hồ sơ mời thầu cho chủ đầu tư khác sẽ nhanh hơn!

Do gói thầu này đã có TKCS nên mình chọn tiêu chuẩn theo hướng tách phần tài chính ra riêng với phần kỹ thuật => đang tranh cãi!

Mọi thắc mắc về vấn đề hồ sơ mời thầu EPC các bạn có thể alo để tranh luận với mình, thời gian từ 11h30-12h30 hàng ngày (thông cảm -vì mình khá bận).

Đây là file đính kèm, anh em giải nén ra, đọc và góp ý trên diễn đàn này cũng được hoặc email cho mình: vietceoedu@gmail.com

File đính kèm

• HSMT EPC tham khao.rar
    335,9 KB · Đọc: 5.983

DauThauPro

Mấy anh chị xem nếu có ý kiến đóng góp xin gửi mail hoặc alo mình dùm! Mình đang muốn có ý kiến phản biện để hoàn chỉnh hồ sơ mời thầu EPC.

Xin cám ơn!

vinhlv

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cảm ơn bạn đã post HSMT EPC này.
Mình đã đọc thoáng qua và có một số suy nghĩ sau:
- Quy mô và giá gói thầu này có thể lớn nhưng không phức tạp, chỉ đơn thuần là thiết kế BVTC và xây lắp 1 tuyến đường, phần cung cấp thiết bị giản đơn và gần như không có yêu cầu công nghệ. Do vậy nên áp dụng phương thức đấu thầu 1 giai đoạn 1 túi hồ sơ, HSMT không quá phức tạp và dài.
- Phần khó nhất là nêu ra đề bài trong phần tiêu chuẩn đánh giá và nội dung xác định giá đánh giá, cái này thiếu phần quan trọng là đưa các chi phí về một mặt bằng để xác định giá đánh giá vì là đấu thầu rỗng rãi, có rất nhiều yếu tố khác nhau trong mỗi HSDT.
- Yêu cầu về mặt kỹ thuật đối với thiết kế và thi công xây lắp rất quan trọng, càng chi tiết càng tốt nhưng không có.
Nói chung HSMT này chấp nhận được. =D>.

Last edited by a moderator:

DauThauPro

Do vậy nên áp dụng phương thức đấu thầu 1 giai đoạn 1 túi hồ sơ, HSMT không quá phức tạp và dài.
+ Cái này mình đã dự kiến áp dụng.

- Phần khó nhất là nêu ra đề bài trong phần tiêu chuẩn đánh giá và nội dung xác định giá đánh giá, cái này thiếu phần quan trọng là đưa các chi phí về một mặt bằng để xác định giá đánh giá vì là đấu thầu rỗng rãi, có rất nhiều yếu tố khác nhau trong mỗi HSDT. => Nói về lý thuyết thì rất dễ, nhưng cơ sở nào để bạn tính toán đưa về 1 mặt bằng giá đối với 1 công trình xây dựng? vật liệu đưa vào công trình chỉ yêu cầu đạt TCVN, mác bêtong,... công trình sớm đưa vào sử dụng sẽ làm lợi cho chủ đầu tư bao nhiêu tiền? Hiện nay XL khg tính ác chi phí về một mặt bằng để xác định giá đánh giá.

- Yêu cầu về mặt kỹ thuật đối với thiết kế và thi công xây lắp rất quan trọng, càng chi tiết càng tốt nhưng không có. => phần này thực ra là có nhưng mình cắt bớt vì chẳng lẽ đưa lên rồi anh "tư vấn đấu thầu" khác lấy rồi xài luôn ah (mình khg làm tư vấn cho gói thầu này nữa nên chủ đầu tư đã mời anh khác tư vấn)

hpt24

Thành viên mới
Cảm ơn bạn đã post HSMT EPC này.
Mình đã đọc thoáng qua và có một số suy nghĩ sau:
- Quy mô và giá gói thầu này có thể lớn nhưng không phức tạp, chỉ đơn thuần là thiết kế BVTC và xây lắp 1 tuyến đường, phần cung cấp thiết bị giản đơn và gần như không có yêu cầu công nghệ. Do vậy nên áp dụng phương thức đấu thầu 1 giai đoạn 1 túi hồ sơ, HSMT không quá phức tạp và dài.
- Phần khó nhất là nêu ra đề bài trong phần tiêu chuẩn đánh giá và nội dung xác định giá đánh giá, cái này thiếu phần quan trọng là đưa các chi phí về một mặt bằng để xác định giá đánh giá vì là đấu thầu rỗng rãi, có rất nhiều yếu tố khác nhau trong mỗi HSDT.
- Yêu cầu về mặt kỹ thuật đối với thiết kế và thi công xây lắp rất quan trọng, càng chi tiết càng tốt nhưng không có.
Nói chung HSMT này chấp nhận được. =D>.

Chào bạn, những ý kiện bạnn nhân xét rất hay. mình đang gặp khó khăn trong việc lặp một hồ sơ mời thầu quốc tế dạng EPC về một dự án nhiệt điện ( mua trang thiết bị, lắp đặt, vận hành và chuyển giao). nếu có thể bạn gửi cho mình một hồ sơ nào mà bạn đã từng làm. hoặc là có những trao đổi riêng. địa chỉ mail của mình: hpt_24@yahoo.com

N

nguyenthihongchinh

Guest
mẫu hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu gói thầu EPC

Mình đang xây dựng dở dang cái HỒ SƠ MỜI THẦU EPC, nhưng do Bác chủ đầu tư cần 1 công ty tư vấn đấu thầu có kinh nghiệm lâu năm để làm nên bản thảo mình làm nữa chừng phải bỏ dỡ.

Do mình không làm tư vấn cho gói thầu này nữa nên mạn phép đưa lên đây cho anh em góp ý cho mình để hoàn thiện, nhỡ mai này mình có lập hồ sơ mời thầu cho chủ đầu tư khác sẽ nhanh hơn!

Do gói thầu này đã có TKCS nên mình chọn tiêu chuẩn theo hướng tách phần tài chính ra riêng với phần kỹ thuật => đang tranh cãi!

Mọi thắc mắc về vấn đề hồ sơ mời thầu EPC các bạn có thể alo để tranh luận với mình, thời gian từ 11h30-12h30 hàng ngày (thông cảm -vì mình khá bận).

Đây là file đính kèm, anh em giải nén ra, đọc và góp ý trên diễn đàn này cũng được hoặc email cho mình: vietceoedu@gmail.com

nam cimentdaiviet

Thành viên mới
xin mẫu hồ sơ yêu cầu đối với gói thầu: thiết kế công nghệ, cung cấp TBVTvà chuyển giao công nghệ

Chào các anh trên diễn đàn!
Em đang làm hồ sơ yêu cầu cho gói thầu: thiết kế công nghệ, cung cấp TBVT và chuyển giao công nghệ cho nhà máy nghiền xi măng đại việt. về thiết bị chính của nhà máy như: máy nghiền, máy nghiền bi.... nhưng em không biết bắt đầu từ đâu. vậy nay em đưa tin này lên mong các anh có mẩu hồ sơ yêu cầu nào cho em với. xin gởi về địa chỉ email: nguyennamxd84@gmail.com. em cảm ơn nhiều
PS: " em đang cần gấp mong các anh trên diễn đàn giúp đỡ"

vanlap09

Thành viên mới
cảm ơn ban

blackmask666vn

Thành viên mới
cảm ơn bạn đã post. mình đang rất càn mẫu mời thầu: mua sắm lắp đặt thang máy và chuyển giao công nghệ, ai có gủi cho minh với nhé

L

levanhung

Guest
mình không dow được file HS EPC

mong các bạn có thể chỉ cho mình cách dow hoặc gởi giúp mình theo địa chỉ vanhungdcc@gmail.com
Mình cảm ơn rất nhiều

gamtk2008

Thành viên mới
Chao cac ban. Minh dang phai lap mot HSYC cho 1 goi thau EPC. Do ko phai von nha nuoc nen mac du gia tri goi thau lon nhung CDT van quyet dịnh chi dinh thau. Ban nao co mau HSYC kieu nhu the nay gui cho minh tham khao voi. Cam on nhieu: d/c: gamtk2008@yahoo.com

DauThauPro

Sao bạn không dùng mẫu của Bộ KH&ĐT rồi tinh chỉnh lại thêm phần tư vấn + cung cấp tb

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới